Kirk Douglas. Mwana wa ragman na hadithi ya sinema anageuka 100.

Mtoto wa kitambara. Kirk Douglas Tawasifu.

Mtoto wa kitambara. Kirk Douglas Tawasifu.

Kirk Douglas (Desemba 9, 1916), moja wapo ya hadithi kuu za sinema wakati wote, anatimiza miaka 100 leo. Yeye na Olivia de Havilland, ambayo ilifikia karne mnamo Julai 1 ni hadithi za hivi karibuni ya Hollywood ya dhahabu ambayo bado inakanyaga ulimwengu huu. Lakini kwa kweli tayari ni za milele.

Kwa hivyo hakuna tarehe bora ya kusoma au kusoma tena wasifu wake, Mtoto wa kitambara (1988). Cinephiles zaidi tunayoelezea maisha ya kusisimua ya mwigizaji huyu na mtu ambaye tayari amevuka mwenyewe. Kidogo pia itapendeza akaunti ambayo Douglas mwenyewe aliifanya.

Nimekuwa nikimfahamu Kirk Douglas maisha yangu yote, kwani nadhani hufanyika kwetu sote, lakini bila shaka moja ya nyakati za kwanza ambazo zilinivutia ilikuwa Ishirini ligi elfu za kusafiri chini ya maji (1954), classic ya Richard Fleischer ya Disney. Yule baharia Ardhi ya Ned T-shati iliyopigwa, sikio la sikio na dimple ya kutabasamu haiwezi kusahaulika wakati wewe ni msichana anayevutia, msomaji na cinephile wa mapema. Upendo wangu ulikuwa wa jumla aliporudia na Fleischer kama yule wa kutisha na mzuri sikukuu ya viking kubwa zaidi Waviking, (1958).

Mtoto wa kitambara akaunti kile mwigizaji anataka kusema, kawaida. Na mmoja kama Douglas, aliye na sifa ya vigumuHakika aliacha maswala kadhaa kwenye bomba, kwa kweli zile zenye giza zaidi. Lakini inajali nini ... Imekuwa na itakuwa moja ya kubwa zaidi katika historia ya sinema, na charisma bila sawa.

Data fulani

Kumbuka kwamba alizaliwa New York chini ya jina la Issur Danielovitch Demsky. Mwana wa wahamiaji Wayahudi wa Kirusi ambaye alikuja Merika mapema karne ya XNUMX, baba yao alikuwa mjinga. Kwa hivyo jina la wasifu wake halingeweza kuwa lingine. Utoto na ujana wake ulikuwa mgumu sana, lakini hakuwahi kukataa asili yake ya unyenyekevu.

Kwa hivyo ilikuwa inasonga mbele na hiyo roho ya kupigana ilimaanisha katika maisha yake. Najua alikabiliwa na studio kubwa wakati kazi yake ilianza kuanza, kwa sababu ya sera kali za kukodisha waliowekea "wafanyikazi" wao. Lakini pia alishutumu upande wa giza zaidi wa kijamii ambayo ilimzunguka, ile ya McCarthyism, censor na kufungwa kwa watendaji na wakurugenzi kwa maoni yao.

Douglas pia anatuambia juu yake mitizamo ya wenzake ambaye orodha yake ingekuwa ya milele kama yeye. Na kwa kweli, anatuambia pia juu yake sinema kama Sanamu ya udongo, ambayo ilimpata katika anga hilo lenye nyota. Au ni jinsi gani ilimweka alama ya kina sana kutafsiri mchoraji Vincent Van Gogh ndani Mwendawazimu aliye na nywele nyekundu.

Anatuambia juu ya kufeli kwake na mafanikio na wakurugenzi na waandishi wa skrini kama Dalton Trumbo, Mtangulizi, Elia Kazan au Stanley Kubrick, ambaye angeweza kucheza naye katika kazi mbili za juu za kazi yake: Njia za Utukufu y Spartacus (riwaya ya Howard Fast na kwa sinema na Trumbo). Lakini alifanya kazi na wakubwa wote, ambao walichukua kutoka kwake tafsiri zisizokumbukwa za mhusika yeyote, kutoka kwa watu wabaya hadi mashujaa, wa karibu zaidi, wa kujisifu zaidi ... Chochote.

Kuna vyeo vingi sana: Rudi zamani, hiyo ya ajabu Mateka wa Uovu, Brigade wa 21, Duel ya Titans, Carnival Kubwa, Upendo wa Ajabu wa Marta Ivers, Treni ya Mwisho ya Kilima cha Bunduki... Au moja ambayo mimi na kaka yangu tuna ibada maalum, Dakika za majeruhi, tayari 1980. Haiwezekani kuwataja wote.

Kwa kifupi, kwamba kumheshimu Douglas, hakuna kitu bora kuliko aya wachache mzuri wa sinema zake (bora ikiwa iko katika toleo asili) au soma au soma tena tawasifu hii. Mtoto wa kitambara kuwa na mdundo kamili ya hadithi ya mtu wa kwanza juu ya maisha ambayo inafaa kuwaambia kama wengine wachache. Na labda hadithi hii ya hadithi bado itaweza kusema kitu.

Baadhi ya udadisi

-Alikubaliana katika filamu saba, karibu zote za Magharibi, na Burt Lancaster lakini hawakuwa marafiki kamwe.

-Hakuwa na marafiki mzuri John Wayne, Republican pro, ambaye Democrat Douglas alikuwa na ugomvi mbaya. Walakini, alihifadhi uhusiano mzuri na marais wa Republican kama vile Ronald Reagan.

-Alipewa jukumu la Kanali Truman katika Pembe (1982), lakini alijiuzulu kwa sababu watayarishaji walikataa kupokea yake pendekezo kwamba John Rambo afe mwisho wa filamu, kama ilivyo katika riwaya ya asili.

-Hakushinda tuzo ya Oscar, Shots nyingine nzuri ilirudisha nyuma kwamba Chuo hupata mara kwa mara. Wakampa moja heshima mnamo 1996 (nadhani kwa aibu). Wakati wa gala alipokea Ushuru wa Spielberg kwa msaada wake kwa Dalton Trumbo katika Kuwinda mchawi.

Mnamo Desemba 9, 2006, alisema: “Jina langu ni Kirk Douglas. Labda umenisikia kuhusu mimi. Ikiwa sivyo, Google mimi. Mimi ndiye baba wa Michael Douglas na mkwewe wa Catherine Zeta-Jones. Leo nina umri wa miaka 90 na, kwa upande wangu, kufikia umri huu sio maalum tu, bali pia miujiza ». Muujiza umefikia 100.

Pongezi kubwa, pongezi na shukrani, Bwana Douglas. Y… "Mimi ni Spartacus!"


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.