Mabishano na kitabu «Diary ya Anne Frank»

Shajara ya Ana Frank

Kitabu "Shajara ya Ana Frank" Mbali na kuwa hadithi halisi ya kikatili ya maisha ya mhusika mkuu, imekuwa ikizua mabishano kadhaa kwa muda sasa. Je! Ni "ubishani" gani unaosababisha? Hasa, mzozo wa kisheria kati ya wale wanaotetea kwamba kazi lazima iwe paundi hakimiliki (kama ya mwaka huu wa sasa, 2016) na Mfuko wa Anne Frank ya Basel nchini Uswizi, ambayo inadai uhalali wa haki za chafu ya kitabu hicho.

Je! Msingi huu unashikilia nini kudhibitisha hii kwa nguvu kama hii? Kwa taarifa zake za mwisho, ambapo mwishowe walitambua hilo Otto Frank, baba wa Anne Frank, alikuwa mwandishi mwenza wa maandishi kama haya na sio tu mhariri kama ilivyojulikana hadi sasa. Kwa hivyo, hakimiliki haitaisha mwaka huu. Kulingana na sheria inayotumika nchini Uholanzi, hakimiliki ya kazi inaisha miaka 70 baada ya kifo cha mwandishi. Ikiwa tutafanya mahesabu, Anne Frank alikufa mnamo Machi 1945 katika kambi ya mateso ya Ujerumani Bergen-Belsen. Lakini baba yake, Otto Frank, alikufa mnamo 1980. Ni kwa sababu hii ndio msingi unadai kazi hii kubaki chini ya hakimiliki hadi 2050.

Sanamu ya Anne Frank (Barcelona)

Gazeti la Said lilichambuliwa na Minna beckerMmoja mtaalam wa kupiga picha, ambaye alithibitisha kuwa maandishi yote ya gazeti ni ya mkono mmoja. Lakini baada ya hii, Cartasi hadithi halisi ambazo Anne Frank aliandika akiwa mtoto marafiki (hizi zilichapishwa huko Merika). LUandishi wa barua hizi una sura ya kawaida ya msichana wa miaka 10 au 12, tofauti sana na "hati ya asili", ambaye mwandiko wake unatoka kwa mtu mzee sana.

Kwa hivyo ni nani aliyeandika "Shajara ya Ana Frank"? Je! Msichana mwenyewe hakuwa kama vile wamekuwa wakituuza hadi sasa? Je! Watu ni wakatili sana hivi kwamba kwa kuuza kitabu wanafaa mateso ya kweli na yasiyo ya uwongo ambayo msichana wa miaka 12, kama mamia ya maelfu ya watu, aliteseka katika kambi hizo za mateso? Inaweza kuwa…

Sehemu kutoka kwa kitabu

Shajara ya Ana Frank

(8 ya Julai ya 1942- Mama ameenda kwa nyumba ya Van Daan kuona ikiwa tunaweza kuishi kuanzia kesho, maficho yetu. Van Daan watajificha huko na sisi. Tutakuwa saba. Katika chumba chetu cha kulala, Margot alikiri kwangu kwamba wito huo haukuwa wa Baba bali ni wake mwenyewe. Niliogopa tena, nilianza kulia. Margot ana umri wa miaka kumi na sita. Kwa hivyo wanataka kuwaacha wasichana wa umri wao waende peke yao! Kwa bahati nzuri, kama Mama alisema, hataenda.

(19 Novemba 1942) Tungeweza kufunga macho yetu kwa shida hii yote, lakini tunafikiria wale ambao walikuwa wapendwa kwetu, na ambao tunaogopa mabaya zaidi, bila kuweza kuwasaidia. Katika kitanda changu chenye joto, sijisikii chochote ninapofikiria marafiki niliowapenda zaidi, kung'olewa kutoka nyumba zao na kuanguka katika kuzimu hii. Ninaogopa kufikiria kwamba wale ambao walikuwa karibu sana nami sasa wako mikononi mwa wanyongaji wakatili zaidi ulimwenguni. Kwa sababu ya pekee kwamba wao ni Wayahudi.

(5 Januari 1944) Kitty mpendwa: kile kinachotokea kwangu kinaonekana kuwa cha kushangaza: sio mabadiliko tu yanayoonekana katika mwili wangu, lakini yale yanayotokea ndani yangu. Sijawahi kuzungumza na mtu yeyote juu ya mambo haya, ndiyo sababu lazima niwaambie. Kila wakati nina hedhi mara tatu tu - nina hisia za kutunza siri ya zabuni sana, licha ya maumivu na usumbufu. Ndio maana ingawa ni kero kwa njia, nataka siri hii irudishwe. Kabla ya kuja hapa, bila kujua nilipata hisia kama hizo, kwa sababu nakumbuka nilikaa usiku nyumbani kwa rafiki yangu, nilikuwa na hamu kubwa ya kumbusu, ambayo hakika nilifanya. Nilikuwa na hamu sana juu ya mwili wake, ambao sikuwahi kuuona. Kama uthibitisho wa urafiki wetu, nilimuuliza ahisi matiti ya kila mmoja, lakini alikataa. Kila wakati ninapoona picha ya mwanamke uchi, kama kwa mfano, Zuhura, ninafurahi. Anaonekana mrembo sana kwangu kwamba ni ngumu kwangu kuzuia machozi. Laiti ningekuwa na rafiki!

Hadithi ya Anne Frank (filamu)

Ikiwa unapenda sinema, hapa unaweza kuona filamu ambayo ilitengenezwa juu ya maisha ya msichana:


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 4, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Francisco Jimenez (@Francisjn) alisema

    Kuna watu ambao wanapaswa kuwa wa ulimwengu wote, na Ana ni.

  2.   Landon alisema

    Wale ambao wanamtilia shaka Anne Frank wana wivu kwa sababu usomaji huo huo unaonekana kuwa hisia za msichana mwanamume atazungumza juu ya ujinsia wake. mjinga Anne Frank ndiye mwandishi

  3.   Gonzalo alisema

    Nilisoma gazeti muda mrefu kabla ya kujifunza juu ya utata huu. Nilipoisoma, sikuweza kujizuia kufikiria kwamba shajara hii, njia hiyo ya kujieleza, njia hiyo ya kufikiria, haikuwa kawaida ya msichana kati ya miaka 13 na 15.
    Ingawa mwanzoni niliihusisha na tafsiri, wazo kwamba kulikuwa na paka aliyefungwa kila wakati lilibaki nami.

  4.   Alberto alisema

    Kumwita mtu anayefikiri juu ya kitabu kuwa mjinga sio sahihi. Kila kitabu kinaacha hisia na mwandishi anafikiriwa. Wakati fulani hatuzingatii tu hadithi au hadithi.