Je! Ikiwa kuna vitabu vilivyo na wimbo wa sauti uliojengwa?

© Ramani

© Ramani

Siku moja, nikivinjari vitabu katika Fnac, mojawapo ya hadithi ninazopenda sana za Cortázar, Barabara Kuu ya Kusini, ilitokea katika toleo kama "uzoefu wa sinema", ikimfanya msomaji atumie hadithi wakati huo huo kwamba sinema inaweza kuonekana saa moja na nusu. Kwa upande mwingine, kampuni kama Sebook zimejitolea kwa vitabu vinavyoonekana na ebooks zinaambatana na nyimbo kwenye Spotify (hata mimi nilifanya). Hakuna shaka kuwa kuna nia ya siri katika kuinua uzoefu wa kusoma kwa viwango vipya, vya sinema na hisia, labda kama njia ya kujitokeza katika tasnia ambayo inahitaji maoni mapya na mapya. Kiasi kwamba tayari kuna kampuni inayoanza kukuza vitabu na nyimbo za sauti.

Je! Vitabu vinaonekanaje?

Mnamo 2008, mhandisi wa New Zealand Alama ya Cameron Nilifanya safari ya kila siku ya feri nikisoma kitabu. Wakati huo huo, alisikiliza orodha za kucheza kwenye iPod yake ambayo iliundwa kwa uangalifu kulingana na maneno ya maandishi ambayo alikuwa karibu kusoma na yale waliyompitishia, pole pole akiamini zaidi ya usaidizi mzuri kati ya fasihi na muziki ambao bado utatumiwa.

Baada ya miaka mitatu ya bidii kukuza teknolojia muhimu, Cameron aliishia kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Kitabu cha vitabu, ombi lililozinduliwa mnamo Agosti 2011 kwa lengo la kuvunja ukimya ambao vitabu vinaalika kupitia uzoefu zaidi wa sinema. Maombi, yanayopatikana kwa msomaji wa iOS, Android na wavuti, ni pamoja na za kitamaduni kama vile Jane Eyre au Romeo na Juliet na wimbo wao wenyewe uliopendekezwa na kampuni na wasomaji wenyewe.

Baada ya saini mkataba wa dola milioni 5 na Washirika wa COENT Venture na Sparkbox Ventures, Booktrack ilipanua shughuli zake mnamo 2015 huko Merika na Canada, ikiweka matumizi yake ya bure kati ya 100 zilizopakuliwa zaidi kwenye Duka la App. Wakati huo huo, kampuni hiyo imeshirikiana na Microsoft kukuza aina hii mpya ya vitabu kwa hadhira zaidi ya watoto na vijana.

Sambamba, miradi mingine kama Transpose, iliyoanzishwa na Hannah Davis, jaribu kupata nyimbo sahihi kulingana na mfumo wa maneno elfu 14 yaliyounganishwa na hifadhidata ambayo nyimbo zake zinaambatana na maandishi tunayosoma.

Miradi inayojaribu kuhuisha fasihi ambayo teknolojia imetoa sindano ya uwezekano.

Kuanzisha tena fasihi

vitabu-muziki

Ingawa mlipuko wa kuongezeka kwa vitabu na wimbo bado haijafika, vitabu vyote vya redio na miradi mingine ambayo inataka kutengeneza fasihi huanza kupanuka katika tasnia ya vitabu vya elektroniki ambayo, ikiwa ni kampuni tanzu ya Amazon tayari ina mfuko wa ulimwengu wa dola milioni 12.

Wakati huo huo, kuna maswali mengi ambayo, katika ulimwengu ambao kila kitu kinaonekana kutengenezwa, rejea kwa vitabu kadhaa ambavyo maisha mapya kwenye mtandao huwapa wasomaji uzoefu anuwai; na muziki ni moja wapo.

Sababisha ingekuwaje kuweza kusikia on-site nyimbo ambazo Murakami anapendekeza katika Tokio Blues? Je! Vipi kuhusu orodha ya kucheza ya jazba ya El mtesaji de Cortázar? Je! Kusoma ni kisingizio cha kufurahiya ukimya au labda muziki na uwezekano wa kuamsha zaidi hisia za kitabu itakuwa suluhisho la wepesi kuvutia wasomaji wapya?

Ikiwa vitabu vilikuwa na sauti ya sauti ni tafakari na jibu. Inabaki tu kujua ikiwa hii ndiyo kitu kinachofuata ya ulimwengu wa fasihi au ikiwa imethibitishwa kuwa, hakika, herufi hazihitaji kujipanga kiotomatiki; sUbora tu.

Je! Unafikiria nini juu ya hali hii inayowezekana ya baadaye?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 2, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   semina za maandishi online alisema

    Umeweka "ingekuwa." Ni "ingekuwa" :).

    1.    Miguu ya Alberto alisema

      Asante kweli! 🙂