Thomas Phillipps na mapenzi yake kwa vitabu

Sisi sote ambao hufanya hivi blog inawezekana, yaani, wewe ambaye unatusoma na sisi ambao tunakupa nakala kila siku, tuna kitu sawa: upendo wetu kwa vitabu na fasihi kwa ujumla. Tunapenda kusoma, tunapenda kunusa vitabu vya zamani, tunapenda nguvu ya a eBook hiyo inafanya uwezekano wa kuwa na mamia ya vitabu kwenye vidole vyako kwenye skrini moja, tunatarajia kumaliza kitabu kizuri ambacho kinatuunganisha lakini wakati huo huo tunaihurumia, na hata wakati mwingine tunasoma vile ambavyo tulipenda wengi katika siku zao ingawa tuna vitabu vipya vya kusoma kwenye orodha yetu ya mambo ya kufanya. Ndio, hii ni "afya" ya kupenda vitabu, lakini ni lini hobby inakuwa obsession?

Ikiwa tunaweza kuuliza Thomas phillipps tungefanya hivyo. Mtu huyu alikuwa kibiblia (inasemekana juu ya mtu ambaye ana upendeleo wa vitabu) alikuja kukusanya karibu Vitabu vya 40.000 na zaidi ya Hati 60.000. Alikuwa akijishughulisha na karatasi, lakini hakuweza kuzisoma zote wala hakuwa yeye ambaye anasemekana kuwa na furaha katika wazimu wake. Uzani huu ilimpelekea kupoteza utajiri wake na kwa kila mmoja wa wanawake ambao alioa nao au alikuwa na uhusiano wa kimapenzi.

Ukweli zaidi juu ya Thomas Phillipps

  • Alizaliwa huko Manchester mnamo 1792.
  • Alikuwa mtoto haramu wa mtengenezaji wa nguo.
  • Alipokufa, alimwachia nyumba ya kifalme ambayo ingekuwa makao ya kutekeleza "wazimu wake".
  • Akiwa na umri wa miaka 6 tu, tayari alikuwa na zaidi ya vitabu 100.
  • Alinunua vitabu kwa kilo, bila kuacha kuangalia vichwa au waandishi.
  • Ilikuwa ni hofu, au afueni, kulingana na jinsi unavyoangalia wauzaji wa vitabu. Nilipomwona akitembea kupitia milango ya duka lake la vitabu, nilijua angeishiwa nakala za kuuza.
  • Familia yake ilibaki imevunjika, baada ya kutumia kati ya Pauni 200.000-250.000 kwenye vitabu.
  • Kati ya vyumba 20 katika jumba la kifalme alilorithi, 16 zilikuwa zinamilikiwa na vitabu.
  • Alipokufa mnamo 1872, mjukuu wake aliuza karibu vitabu vyake vyote kwa vikundi kwa watoza ulimwenguni.
  • Sehemu ya mwisho ya mkusanyiko wake haikuuzwa hadi 2006 ...

Nani ajuaye, labda moja ya vitabu vya zamani ambavyo viko kwenye duka lako la vitabu tayari vilikuwa vya Thomas Phillipps… Je! Unafikiria nini juu ya haya yote? Upendo mwingi au kutamani? Je! Kuna faida gani kuwa na vitabu isitoshe ambavyo hautasoma hata sehemu kubwa?


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

bool (kweli)