Stephen King na George RR Martin wanazungumza juu ya udhibiti wa bunduki

Martin na King

George RR Martin, mwandishi wa safu ya Wimbo wa Barafu na Moto, amechapisha video akihojiana na Stephen King, ambaye anatoa mahitaji makali ya udhibiti mkubwa wa bunduki. Katika hafla ya umma iliyofanyika wiki iliyopita huko Albuquerque, King alipendekeza kwamba ikiwa mtu aliyewaua watu 49 katika bomu la Orlando angeenda huko na kisu, mtu huyo angeweza kukamatwa kabla ya kuwadunga zaidi ya watu wanne.

"Wakati mtu yeyote aliye na magurudumu mawili tu barabarani anaweza kuingia dukani na kununua mashine ya kuua kama AR-15 au inayofanana, hii itaendelea tu. Kweli Inategemea sisi"

George RR Martin alikuwa akihojiana na Stephing King kuhusu riwaya yake mpya "End of Watch", ambayo inamalizia hadithi ya muuaji wa mfululizo Brady Hartsfield. Akielezea Brady, ambaye anaendesha gari aina ya Mercedes-Benz kwenye foleni ya watu wanaosubiri mahojiano ya kazi, King alisema kama ifuatavyo:

"Wengi wa hawa watu sio mtu yeyote ambaye anaona njia yao ya kwenda kama aina ya nyota kwa kuunda kitendo cha ugaidi mkubwa. Na kwa kweli jambo la kusikitisha juu ya hii ni kwamba Tutawakumbuka kama wauaji baada ya wahanga wao kusahaulika, na hiyo ni moja ya mambo ambayo kitendo cha kujiendeleza kinahusu "

Stephen King alimwelekeza Omar Mateen, ambaye aliwaua watu 49 katika kilabu cha usiku cha Orlando Pulse mnamo Juni 12.

“Ningesema kwamba mtu kama yule mtu aliyewapiga risasi watu wote huko Orlando angeweza kuapa utii kwa Isis lakini kabla hakuwa mume mnyanyasaji na mtu mwenye hasira kali".

Mtunzi wa riwaya amekuwa mtetezi mzuri wa udhibiti wa bunduki kwa muda mrefu. Mnamo 2013 aliandika insha inayoitwa "Bunduki" ambayo aliamuru kukatazwa kwa silaha za moja kwa moja na za nusu moja kwa moja kufuatia kupigwa risasi kwa watoto 20 na watu wazima 6 katika Shule ya Msingi ya Sandy Hook.

Katika insha hii, Stephen King aliandika yafuatayo:

“Silaha za moja kwa moja na nusu moja kwa moja ni silaha za maangamizi. Wakati wazimu wanataka kupigana vita na wale ambao hawana silaha na hawajalindwa, hizi ndizo silaha wanazotumia."

Mwaka jana, baada ya washirika wa kanisa nyeusi weusi kuuawa huko Charleston, South Carolina, mwandishi huyo alirudia simu ambayo alikuwa ametoa hapo awali, wakati huu kwenye mtandao wa twitter.

“Kadiri wamiliki wa bunduki wanaowajibika wanaunga mkono sheria za kudhibiti bunduki, damu isiyo na hatia itaendelea kutiririka. Je! Tunapaswa kutazama hii mara ngapi?"

 

George RR Martin na Stephen King waliendelea jadili asili ya uovu katika hadithi za uwongo. Martin alisema kuwa katika kazi za JRR Tolkien, ambaye analinganishwa naye kila wakati, "uovu umetengwa nje", lakini katika maandishi ya Stephen King, "wabaya halisi ni watu."

“Kwa njia fulani, uovu wa nje ni wazo linalofariji zaidi. Wazo kwamba "kile shetani alinifanya nifanye" ni njia inayowajibika, "alitoa maoni Stephen King. "Je! Fasihi nyingi za kutisha zinaturuhusu kushughulika na bahari ya nje ambayo inavutia mawazo yetu."

Kwa upande wake, George RR Martin alisema kwamba alikuwa akivutiwa zaidi na wahusika wa kijivu.

"Nadhani vita kati ya mema na mabaya ni somo kubwa la hadithi za uwongo lakini kwa maoni yangu vita hivyo hupiganwa ndani ya moyo wa mwanadamu. Sisi sote ni wazuri kwa kiasi na wengine duni "

George RR Martin alimaliza mahojiano kwa nuru wakati aliulizwa na Stephen King: "Jinsi gani kuzimu unaweza kuandika vitabu vingi haraka sana?"

George RR Martin kwa sasa anaandika kitabu cha sita katika safu ya A Song of Ice and Fire, ambayo ina safu ya HBO iliyoongozwa na riwaya zake zilizo mbele ya uandishi wake.

"Nadhani," Nimekuwa na miezi sita nzuri sana, nimeandika sura tatu, "na umemaliza vitabu vitatu kwa wakati huo. Je! Hukuwa na siku ambapo umekaa na ni kama ugonjwa? Kwamba unaandika sentensi na unachukia sentensi hiyo? Na unatazama barua pepe yako na kujiuliza ikiwa alikuwa na talanta hapo awali? "

Stephen King alijibu kwamba anafanya kazi masaa matatu au manne kwa siku na analenga kuandika kurasa sita nzuri.

"Kwa hivyo ikiwa kitabu changu kina, sema, kurasa 360, kimsingi ni miezi miwili ya kazi."

Lakini alielezea huruma kwa Martin juu ya mashabiki wa shinikizo wanazidi kumtia kumaliza sakata yake.

"Watu ambao wanapiga kelele na kusema" tunataka kitabu kinachofuata mara moja "ni kama watoto wachanga."


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.