Somo la Fasihi ya Ulimwengu ya Baccalaureate imeondolewa

Bila kuingia katika maoni ya kisiasa, tutamwachia huyo blogs y tovuti ambazo zina siasa kama mada kuu ya yaliyomo, tunakuja kukupa habari, habari ya kusikitisha, kwamba serikali ya sasa imekuwa ikisimamia kutoa mkasi tena kwa utamaduni, kuondoa mada ya Fasihi ya Ulimwenguni wa Baccalaureate. Vipi? Tutakuelezea hapa chini. Kwa nini? Haijulikani wala kueleweka.

Utamaduni hauguswi

Je! Unajua hisia hiyo wakati una mengi ya kusema lakini hasira inakuzuia kuagiza maneno kwa usahihi? Kweli hiyo inatokea kwangu hivi sasa! Kusema kuwa nimekasirika haitoshi, lakini haya, sio maoni zaidi kutoka kwa mwandishi mmoja zaidi ambaye amejitolea kuandika nakala juu ya fasihi. Walakini, nadhani sio mimi peke yangu, ambaye anafikiria hivyo utamaduni haupaswi kuguswa, au angalau, sio kidogo ...

Ilikuwa tayari imetokea wakati huo na masomo ya muziki o falsafa... Kulingana na wengi, ni masomo yanayoweza kusambazwa, ambayo tunaweza kupitisha, na kwamba ikiwa hatuwagusi, basi hakuna kinachotokea, sawa? Kweli hapana! Ndio hufanyika ... Imethibitishwa kisayansi kwamba muziki unaboresha msamiati, hutusaidia kuzingatia kazi, huongeza ukuaji wetu wa utambuzi na hata husaidia kuboresha mzunguko, kati ya faida zingine nyingi, kwa kweli ...

Na falsafa, kwa nini mpe? Lakini, ikiwa itatusaidia tu kufikiria vizuri…! Kwa kweli, sisi ambao tunadai kuwa utamaduni haujaguswa, tumepumbaa ...

Na sasa wanashambulia fasihi ya ulimwengu. Ni kweli kwamba fasihi inaweza kupenda zaidi au kidogo, lakini je! Tunalazimika kuelezea kila moja ya faida za kusoma? Je! Ni lazima tueleze kwa nini tunapaswa kusoma Oscar Wilde, Dante Aligheri, Cortázar, Benedetti, Auster, Beccquer, Owell…? Je! Ni lazima tueleze kwa nini tunapaswa kukuza kwa vijana ladha ya kusoma na fasihi kwa jumla? Sitoi sifa!

Inaonekana kwamba tumesahau kuwa kuwa na masomo zaidi au kidogo haimaanishi kuwa na utamaduni zaidi au kidogo ... Kutoka shuleni na taasisi, watoto walio na masomo hutoka nje, lakini je! Kweli wanawaacha watoto na kiwango cha chini cha utamaduni? Tayari imesema Unamuno: "Shauku kuu lazima iwe kuinua kiwango cha utamaduni wa jumla na kuamsha ladha ya vitu vinavyoheshimu na kusafisha roho".

Hiyo ilisema, inabaki tu kuishukuru serikali ya Uhispania, kwa kutotaka kuamsha ladha ya fasihi ya ulimwengu wote.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 31, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Jimmy olano alisema

    Kosa kubwa: kusoma katika akili za vijana husaidia kuimarisha mchakato wa synaptic na kuiandaa kwa hali ngumu zaidi; kuchagua vyeo vyema vinavyolenga kizazi kipya huelimisha na kuwakaribisha kwa wakati mmoja.

    Kwa kumalizia, upotezaji mkubwa wa urithi (katika siku zijazo) wa jamii ya Uhispania.

  2.   Alberto Fernandez Diaz alisema

    Hi carmen.

    Alikuwa tayari anajua habari. Uko sahihi kabisa, lakini… ni nini kinachoweza kutarajiwa kwa Waziri Mkuu ambaye, kama Pérez-Reverte alisema, haonekani kamwe katika hafla ya kitamaduni?

    Ni aibu kabisa.

    Je! Kuna mtu yeyote bado mjinga kufikiria kwamba nguvu inavutiwa na kuwa na raia walioelimika ambao wanajua kufikiria wenyewe, ambayo ni, na vigezo vyao? Tayari tunajua kuwa katika historia yote imekuwa ikifanywa kinyume: kutosheleza umati na kuwavuruga ili wasilete shida. Watawala wa Kirumi, na "mkate na sarakasi" zao maarufu, walifanya vizuri sana. Leo tunaweza kubadilisha usemi huo kuwa "mpira wa miguu na Tele 5".

    Inaonekana kwamba kwa sasa teknolojia na pesa tu, ambayo ni nyenzo. Kana kwamba roho haikuhitaji kujilisha na muziki, uchoraji, vitabu, n.k. Kwa kusikitisha, kuna kondoo wengi ambao ukiwaelezea haya yote, wangekuita mtaalam au wangekutazama kwa kushangaza au wangekucheka usoni wakidharau maneno na hoja zako.

    Sikujua kifungu cha Unamuno, lakini ninakubaliana naye.

    Kwa upande mwingine, kuna wanafunzi wa vyuo vikuu (nina hisia kuwa ni wachache, sijui) ambao, licha ya kuwa na digrii, shahada ya uzamili na vitu vingine, hawakusomei kitabu hata kimoja kwa mwaka mzima .

    Je! Unaweza kuamini kwamba wiki hii nilisoma katika gazeti muhimu zaidi huko Asturias kwamba wanataka wanafunzi kufaulu ESO na kiwango cha wastani cha chini ya 5 na kwa kufeli mara mbili (maadamu hayafanani na Lugha na Fasihi na Hisabati)? Inaonekana kama kosa kubwa kwangu.

    Kwa hivyo, ndivyo inavyokwenda kama jamii. Inazidi "wasiojua kusoma na kuandika" teknolojia kwa baa.

    Kumbatio kutoka Oviedo na wikendi njema.

    1.    Angela alisema

      Habari Alberto, nakubaliana na maneno na hisia zako. Salamu kwa ardhi ya kijani ya Asturian.

      1.    Alberto Fernandez Diaz alisema

        Habari Angela.

        Asante. Kumbe, unatoka wapi?

        salamu.

  3.   Jose Marcelino alisema

    Mtindo wa sasa wa elimu una maono muhimu, ya kisiasa, yasiyo ya kukosoa na ya kipekee ya idadi ya wanafunzi wa mji, ni mfano bora kwa wasomi wa biashara ya wataalam na watengeneza faida na wanyonyaji na kujitolea katika soko la nje la uchumi wa Mexico ... udikteta wa soko na uliberali mamboleo bora ...

  4.   Tere ballbe garcia alisema

    Na idadi ya waandishi wa ulimwengu wote huko kusoma. Lakini utamaduni hauko katika mitindo

  5.   costuno@gmail.com alisema

    Kweli ... labda jambo linalofaa zaidi itakuwa kuzungumza juu ya siasa na siasa. Mageuzi ya elimu hufanywa na wanasiasa. Unaweka lafudhi kwenye Muziki, Fasihi na Falsafa, lakini inaenda bila kusema kwamba ina athari mbaya kwa Plastiki au Teknolojia. Wala sitaki kukumbuka kuwa Dini ina thamani ya kitaaluma na huanza kushindana moja kwa moja na Teknolojia ya Habari na Mawasiliano.

  6.   mwanamke wa elche alisema

    Nataka kusoma! Niko katika EGB
    Kile ninachopata wakati wa kutafuta maandishi ya zamani ambayo yalibadilisha fasihi ya ulimwengu x fasihi ya uchumi ya masilahi ya pesa. Hawaninunulii. Fuck them, up the Celtic, Iberia, n.k.

  7.   newbie alisema

    Mot tamut.

  8.   sisi alisema

    Je! Fasihi ya ulimwengu wote haifai? Labda kemia iliyo na uwongo kutoka kwa jedwali lake la mara kwa mara. Sikutaka kuchanganya na wakati kila kitu kilibuniwa lakini kwa shukrani kwa fasihi ya ulimwengu niliweza kugundua kuwa kalsiamu tayari ilikuwa katika sehemu hiyo.

  9.   Kigiriki alisema

    Kemia ni nini bila fasihi ya ulimwengu wote? Wakati kalsiamu ilibuniwa? Kampuni za dawa zinataka kemikali? Wakati waligundua vitu vya jedwali la mara kwa mara? Ikiwa walikuwa tayari wakitumia partenom

  10.   hutasema kamwe alisema

    Jina la kemikali ya Gypsum?

  11.   mwingine alisema

    Waziri wa utamaduni = ujinga? Huyo anajua chini yangu. Sijui hata kuandika

  12.   aldonza lorenzo alisema

    Inasikitisha, lakini ulimwengu unaendelea, unahitaji wanaume na wanawake kama mifugo.
    Kusoma fasihi nzuri na waandishi hufanya watu kuwa nyeti zaidi, kiroho, huru na wenye utamaduni.
    Na hiyo sio nzuri kwa jamii mpya, ambazo wengine wanasubiri kuweza kuzitawala.
    Uhispania, kama nchi nyingine nyingi, inadidimia.Na iwe hapo, ambapo barua zimeangaza, nguvu imekatika ...

  13.   Ayioma alisema

    Habari Lorenzo! Muziki bado uko hai? Naam, tutawaelimisha na sanaa ya bure.Tumuangamize huyu mhuni ambaye alisoma sayansi ya siasa na kuwafundisha siasa ni nini kwa sanaa.

  14.   allioma alisema

    Sahihisha maandishi yangu kwa sababu ya ukosefu wangu wa maarifa.Kwanza: tutamuuliza waziri wa elimu na utamaduni sanaa ni nini kwake.Pili: siasa ni nini.Tatu ikiwa siasa ni sanaa ya zamani xk usitumie kama hivyo.Nne: anayojua yeye moja juu ya fasihi ya ulimwengu kwa tano: alielewa kuwa aliulizwa xk ya sita hajui

  15.   Carmen Riobó Fernandez alisema

    Bila kuingia kwenye tathmini ya LOMCE, ambayo siipendi hata kidogo, kwani sikupenda Logses, LOES na zingine, mageuzi mfululizo yameondoa wanadamu na kupunguza sayansi kwa miaka mingi. Lakini hii sio kweli, fasihi ya ulimwengu ilianza kutoka 2 hadi 1, inaendelea na masaa manne na, kwa uzoefu wangu, kutoka kwa miaka kupanga ratiba, sasa ni rahisi kufundisha katika vituo vidogo, kabla haikuwezekana kabisa.

    Kilatini imekuwa ikibeba kwa miaka mingi, ni chini ya mwaka wa lazima, hii ilitokana na PSOE wa Felipe González, na Waziri Maravall akiwa mkuu, Ugiriki tangu wakati huo haiwezekani kusoma, serikali ya Zapatero, ndio sina kumbuka vibaya, fasihi ya Uhispania ilipakiwa, kabla ya somo, leo kiambatisho cha somo la lugha ya Uhispania na sasa serikali ya PP, na Lomce, imefuta falsafa.

    Hii ni muhtasari mfupi, uharibifu ni mkubwa zaidi, lakini, hapana, fasihi ya ulimwengu inaendelea, kwa bahati nzuri, na masaa sawa na, kwa kweli, huko Galicia, na uwezekano zaidi wa kuchaguliwa. Sio lazima kusema uwongo kuonyesha shambulio ambalo wanadamu wamekuwa wakiteseka kwa miaka michache.

  16.   Jimmy olano alisema

    Unabii uliofanywa na Jules Verne katika riwaya yake "Paris katika karne ya XNUMX" umetimia, kwa kweli katika kesi hii ni "Madrid katika karne ya XNUMX", ukweli wa kusikitisha.

  17.   Luis Ramon alisema

    Ni kwamba tu siwezi kupata maneno ... nimekufa.

  18.   aloma maioi alisema

    Je! Mtu anaweza kuelezea fasihi ya ulimwengu ni nini? Sizungumzii juu ya nani anataka kuiondoa? Hahaha

  19.   aionma alisema

    Ikiwa mtu mgonjwa wa akili ataondoa fasihi ya ulimwengu, nitauliza kwamba jiolojia na mimea iwe fasihi ya zamani zaidi na ... * mimea na uache sanaa mahali pake. Biolojia ni sanaa?

  20.   maandishi yaliyopita? alisema

    Je! Tunaweza kuzungumza juu ya siasa kwenye mtandao?

  21.   ahyoma alisema

    Nitazungumza juu ya idadi ya viti ambavyo hufanya maamuzi nchini Uhispania. Kwanza, nitaingia katika ukosefu wa mijadala yote ya bunge kwenye idhaa ya runinga, ikiwa wana masilahi ya raia au la. Je! Ninaweza kutaja kurudia kwa viti ambavyo vilitoa ndiyo kwa mradi huo mkubwa kama kuongeza umri wa kufanya kazi hadi 67. Je! unaondoa sanaa ya kuona? Je! Wameshazichukua? Asante Waziri kwa uwazi sana kwa watu. Ningependa kujua majina ya mkataba kama huu, kujua nini nisaini na lini, haswa kwa sababu ninasaini hiyo na kwamba nashinda badala ya au faida ya chama kingine cha kutia saini. Sanaa?

  22.   nilichosema alisema

    Je! Tutaona wasanii wa kisasa? Tutaweza kuhisi, kufikiria na kujihusisha na hatua zingine za ulimwengu. Je! Hii au hiyo ni muhimu zaidi, ni nani anayeamua ikiwa riba ni muhimu zaidi au ni masilahi gani? Ni nini kinachopendeza viti hivyo ambapo mustakabali wa watu umeamuliwa? Kuwa au la kuwa mbaya au pesa, unapendelea nini? Inaumiza pesa x au pesa x sanaa ya uchawi? Vizuri x nembo zangu ndogo za maisha ningesema kwamba sababu ya x ni maslahi yako na sio ya kila mtu

  23.   Mama alisema

    Hakika hawa watu ambao wanaamua basi hununua uchoraji na kuwaambia marafiki zao. Hujui ni gharama ngapi .. Ni ... haiuma

  24.   Emma alisema

    Je! Kuna mtu yeyote anajisumbua kusoma Agizo la Shule ya Upili ya LOMCE? Fasihi ya Ulimwenguni haijatoweka, imepita kwa 1º ya Baccalaureate kwa miaka miwili. Imeishiwa na Uchaguzi, kwa kweli (haikuwa lazima hata). Na sio hayo tu, lakini pia kuna wanafunzi wengi waliojiandikisha katika daraja la 1 kuliko wakati ilipotolewa katika daraja la 2 - kwa sababu ya kuacha masomo, kufeli na sababu zingine-. Na tusisahau kwamba haipo katika taasisi zote, kinyume kabisa. Ni jambo moja kutolewa, na lingine kwa wanafunzi kuichagua.

  25.   .l. kwa ajili yao alisema

    Asante Emma! Kwa sababu nilikuwa nakwambia sanaa ni nini kwangu. Kwangu mimi, sanaa inamshtua waziri wa elimu kwa kuwa na watoto 30 darasani na waalimu wengi hawana ajira.Sizungumzii waziri huyu, namaanisha marafiki zake wote waliotorosha Uhispania na SANAA nyingi na hukumu ilikuwa kucheka kwa kila mtu. Kweli, kwa sababu ya sanaa ambayo ninayo, ningependa kukuuliza kortini unafikiria nini ikiwa nitaiba akiba yako halafu nikakucheka usoni .. Na omega huyu naaga

  26.   Albert G. alisema

    Kama mwanafunzi ningependa kutoa maoni juu ya mambo anuwai ambayo naona yamepotoshwa katika haya yote.

    Je! Ni utamaduni kweli ikiwa italazimishwa kwa njia hiyo? Acha nifafanue: Je! Unafikiria kweli kusoma fasihi kwa miezi 9 kutaleta mabadiliko yoyote muhimu? Binafsi napenda kusoma, napenda kujipa changamoto, lakini sipendi "kulazimishwa kusoma." Kwa sababu mimi hupoteza uchawi, na napoteza mapenzi.

    Unafikiria ni nini mada ya fasihi? Ukiacha "siasa" inayodhaniwa, una kitu kipya cha kuongeza? Kwa sababu ikiwa sivyo, tayari nimesikia yote. Wanaharibu utamaduni, wanadanganya vijana ... Wacha tuweke kando ubaguzi wa kisiasa kwa muda mfupi, ndio maana fasihi inafaa, kufungua macho yetu, tuachane na kupata mtazamo.

    Tuko katika shule ya upili, na tukubaliane nayo, kazi, na jamii pia, inakuwa maalum sana. Sote tumepewa vipawa vya kutosha kuzingatia maisha yetu ya baadaye na tuna wakati wa kupata ujuzi wa jumla. Ningependa kufikiria kwamba baadaye nitakuwa na wakati wa kusoma kwa urahisi, kutoroka kutoka kwa kila kitu kinachonitesa. Lakini naogopa kuwa sivyo. Nani hapa hana shida za wakati? Naam, kumbuka kwa muda mfupi miaka yako ya kusoma. Wasiwasi, sawa?

    Kwa kifupi, ninaunga mkono KUSIMAMISHA KWA JUMLA ya Fasihi ya Ulimwenguni katika shule ya upili, kwa sababu kwa kweli, haijaondolewa, imehamishwa hadi kwanza, bila uhalali katika kuchagua. Vijana wengi huacha kusoma haswa kwa sababu ya shinikizo ambalo mada hii hutoa juu yao. Watu wengi kama mimi wanashindwa kupenda fasihi ... ukweli hutupita, na hatutakuruhusu ufikirie kwa njia hii ya busara na yenye msimamo mkali wanadharia wetu wa siku za usoni na kisingizio cha kueneza kitu ambacho hatuna jukumu la kweli kujua.

    Sisi sote ni mila zetu, na tamaduni hubadilika na sisi. Ikiwa watu hawasomi tena kama walivyokuwa wakisoma, ni kwa sababu ukweli hautoi. Na tunapaswa kujua kwa sasa, ni kukosekana kwa amani ambayo hufanya wasanii. Mfano, Enzi ya Dhahabu.

  27.   mamamia alisema

    Masomo ambayo hayafanyi chochote x jamii inapaswa kuondolewa? Je! Unaweza kutoa maoni juu ya ni wangapi na majina yao kwako?

  28.   Yesu Hernandez Hernandez alisema

    Bila "kutaka kuingia kwenye siasa" UKWELI NI KWAMBA UKIINGIA NA KUIJUA ... Anachosema ni uwongo, somo la Fasihi ya Ulimwengu halijafutwa, lakini sio hiari tena katika mwaka wa 2 wa Baccalaureate na kuendelea 1.

  29.   Dayana alisema

    Mwaka huu nilianza shule ya upili na nilikuwa nikienda na udanganyifu wote, uandikishaji mkononi, nilichagua somo la Fasihi ya Ulimwenguni. Ninapofika ni kwamba wananilazimisha kuchukua Historia ya Ulimwengu wa Kisasa, kwa sababu katika taasisi hiyo hakuna. Sielewi kwa nini wengine wanaruhusiwa na wengine hawaruhusiwi ... Ikiwa mwaka ujao nitabadilika na kuichukua, nitafanyaje katika uchaguzi na mwaka mmoja tu wa somo? Mfumo huu unanitia wazimu

bool (kweli)