Simon Scarrow: "Waandishi wengi watapata shida katika miaka michache ijayo."

Upigaji picha: Simon Scarrow. Profaili kwenye Facebook na Twitter.

Simon Scarrow haitaji utangulizi. Kwa kweli sio ikiwa unapenda riwaya ya kihistoria. Ni ngumu kupata msomaji wa aina hiyo ambaye hajasoma, angalau, mmoja wa wahusika wakuu wanaojulikana, Viongozi wa Kirumi Tano Licinius Cato na rafiki yake mwaminifu zaidi Lucius Cornelius Macro. Na tayari wana vyeo 17. Imekuwa raha ya kweli kunipa hii mahojiano na ninawashukuru sana kwa wema na wakati uliotumiwa. Asante sana, Bwana Scarrow. (Toleo la lugha mbili)

Simon kovu

Mbali na safu ya kuigiza Cato na Macro, pia ameandika mfululizo wa vijana Gladiator, na riwaya tatu huru: Upanga na upara, Damu kwenye mchanga y Mioyo ya jiwe. Na labda mradi wake mkubwa zaidi ni tetralogy kuhusu maisha yanayofanana ya Napoleon Bonaparte na Mtawala wa Wellington: Damu changa, MajeneraliKwa moto na upanga y Kuua mashamba.

Pamoja na Lee Francis, ina kusisimua Kucheza na kifo, akicheza na Rose Blake, wakala maalum wa FBI.

MAHOJIANO NA SIMON SCARROW

  • FASIHI SASA: Je! Unakumbuka kitabu cha kwanza ulichosoma? Na hadithi ya kwanza uliandika?

SIMON SCARROW: Kitabu cha kwanza ninachokumbuka kusoma kilikuwa moja katika safu ya Siri Saba, Bila Kuwezesha Blyton. Nakumbuka kujivunia mwenyewe kwa kusoma kitabu kizima na kutoka hapo nikapata mdudu! Na mpaka sasa.

Sikumbuki hadithi ya kwanza niliyoandika. Walakini, nilipenda kupiga hadithi tangu nilikuwa na umri wa miaka nane nilipotumwa kwa a mafunzo. Baada ya taa kuzimika chumbani, tulikuwa tukipishana kwa kuambiana. Kisha usiku mmoja, niliamua kukatiza hadithi hiyo na kuiacha katika wakati wa kilele, akiahidi kuendelea usiku ujao. Hivi karibuni nilijikuta nikifanya kazi hiyo wakati wote. Hiyo ilinifundisha kupiga hadithi. Ilijulikana ni lini Nilikuwa nikifanya vizuri kwa sababu kila mtu alikuwa kimya na anasikiliza. Baada ya hapo, nilizidi kufurahiya kuandika hadithi kwa kazi ya nyumbani na kwa raha.

  • AL: Kitabu gani cha kwanza kilikugonga na kwanini?

SIMON SCARROW: Swali la kuvutia. Nilikuwa na hiatus katika kusoma kutoka umri wa miaka kumi hadi kumi na mbili na kisha siku moja nilikuwa mgonjwa na sikuenda shule na Nilichukua kitabu kwamba kaka yangu mkubwa alikuwa amechukua kutoka kwa maktaba. Ilikuwa Wolfen, de Mto wa Whitley, hakiki iliyosasishwa ya hadithi ya werewolf. Iliniweka nikishikamana na kuogopa na hiyo Nilisoma katika kikao kimoja.

Hivi karibuni Imenishangaza kazi ya Yasmine Khadra, jina bandia la mwandishi wa Algeria. Inashangaza nzuri na ni unyenyekevu kama mwandishi kupata mtu anayefanya hivyo bora zaidi kuliko wewe.

  • AL: Mwandishi wako kipenzi ni nani? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa zama zote.

SIMON SCARROW: Swali gumu. Kama chaguo zote unazopenda za kitu chochote, hubadilika mara kwa mara kadri ladha yangu inavyobadilika. Ikiwa ilibidi nichague, Shakespeare atakuwa wa kwanza kwenye orodha yangu kwa sababu ya mashairi katika maneno yake na kina cha uelewa wao wa hali ya kibinadamu. Nimefurahiya sana kazi ya Philip K Dick y Alan MooreKipaji, waandishi ambao wameibua walimwengu wanaochochea fikira.

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kukutana na kuunda?

H.H: Sherlock Holmes! Nilisoma hadithi zote nilipokuwa shuleni na hiyo ilinitambulisha kwa upelelezi na hadithi za uwongo za polisi. Mimi encantó mpelelezi muungwana na tabia yake mbaya na, tabia zingine ...

  • AL: Burudani yoyote linapokuja suala la kuandika au kusoma?

H.H: Sandwichi za siagi ya karanga na glasi ya scotch whisky juu ya miamba mara kwa mara. Pia, huwa najilipa mwenyewe na ice cream nzuri kutoka vivutio Wasabi nikimaliza sura. Aina fulani ya tuzo kwa kazi!

  • AL: Na mahali unayopendelea na wakati wa kuifanya?

SS: Swali rahisi zaidi. Bila shaka, mahali ninapopenda zaidi ni Villa Jovis katika kisiwa cha Capri. Nilipoenda huko mara ya kwanza nilikuwa peke yangu kwa saa moja au zaidi, nilikaa kwenye benchi la marumaru karibu na ukingo wa mwamba na kutazama baharini chini sana wakati mawimbi yalipopiga dhidi ya miamba, na kisha nikaangalia kutoka baharini hadi Sorrento na bandari ya Napoli zaidi ya hapo. Ilikuwa wakati mzuri na wa amani na nilielewa kabisa kwanini watawala walipenda kisiwa hicho na vituko vyake. Maoni ya kuua, kama wanasema huko Uingereza.

  • AL: Mwandishi au kitabu gani kimeathiri kazi yako kama mwandishi?

SS: Katika kazi yangu wangekuwa Sutcliff ya Rosemary y Tai wa Kikosi cha Tisa, kitabu chenye kipaji cha mwandishi ambaye hubadilisha yaliyopita kuwa maisha mazuri kwa wasomaji. Nilikuwa napenda nilipokuwa mtoto, kisha nikawasomea watoto wangu na hapo ndipo nikagundua nguvu ya maandishi yake.

  • AL: Aina unazopenda zaidi ya kihistoria?

H.H: Hadithi ya sayansi, genero nyeusi na isiyo ya hadithi, haswa mtihani kitamaduni.

  • AL: Unasoma nini sasa? Na kuandika?

SS: Hivi sasa nimemaliza uzuri Shambulio hilo, na (Yasmina) Khadra na ninaendelea kupitia riwaya yangu ya kwanza ya uhalifu.

  • AL: Unafikiri soko la kuchapisha / panorama ikoje? Waandishi wengi wanajaribu kuchapisha? Au njia nyingi za kuifanya?

SS: Kuna faili ya kiasi cha kuvutia ya vitabu vilivyochapishwa, ambavyo ni genial. Lakini wengi kutoka kwao hawawezi kupata pesa, ambayo ni mbaya kwa waandishi wanaovutiwa (ingawa wengine, labda, hawawezi kustahili mafanikio). Vivyo hivyo, zipo waandishi wazuri wanachofanya bien na wengine kwa kushangaza mbaya Wanafanya nini utajiri. Kama ilivyo katika tasnia ya filamu na maendeleo ya matumizi ya kompyuta, hakuna anayejua kwanini maandiko mengine yana mafanikio na wengine hawana. Nashuku janga litalazimika wahariri kupunguza orodha zao za kuokoa gharama y waandishi wengi itakuwa na shida katika miaka ijayo.

  • AL: Je! Wakati wa shida ambao tunapata ni ngumu kwako au utaweza kuweka kitu kizuri kwa riwaya za siku zijazo?

H.H: Maisha yangu hayajabadilika sana hadi sasa, nashukuru. Kama waandishi wengi, Mimi ni kidogo hermit na mimi hutumia wakati mwingi kuandika peke yake, kwenda nje kwa kula, Nenda kulala sasa kutembea mbwa. Ninauza mara moja kwa wiki, kama hapo awali, sasa tu ninavaa kofia na kinga. Natamani ningeweza kuwaona wazazi wangu na kaka yangu (Alex Scarrow, pia mwandishi wa hadithi za sayansi) ambaye anaishi katika mji wa karibu.

Hivi sasa ninaandika riwaya mpya ya Kirumi iliyowekwa Sardinia, ambapo imelipuka pigo na gavana asiye na faida, gavana mwenye nywele nyekundu hawezi kushughulika naye. Sijui wapi msukumo huo unatoka ...


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.