Sebastian Roa. Mahojiano: "Ninategemea hadithi zilizoandikwa vizuri"

Sebastian Roa. Picha ya (c) Manuel Orts.

Sebastian Roa Ana kazi isiyozuilika na mnamo tarehe 7 riwaya yake ya hivi karibuni ilitoka, Nemesis. Mwandishi wa Teruel wa riwaya za kihistoria, mwandishi wa majina kama vile Casus belli, Kisasi cha damu, trilogy Mbwa-mwitu wa al-Andalus, Jeshi la Mungu y Minyororo ya hatima, au Maadui wa Sparta, nipe hii mahojiano leo. Anatuambia machache juu ya vitabu, waandishi na muhtasari wa sasa na panorama ya kijamii. Ninashukuru sana wakati wako na kujitolea.

Mahojiano na Sebastián Roa

  • HABARI ZA FASIHI: Je! Unakumbuka kitabu cha kwanza ulichosoma? Na hadithi ya kwanza uliandika?

SEBASTIÁN ROA: Sikumbuki kusoma kwangu kwa kwanza, lakini hakika ilikuwa novela punda na Bruguera, aina ambayo ilibadilika sana kwenye kioski. Hadithi za kutisha na sayansi na waandishi wa Uhispania walio na majina bandia tofauti ya Anglo-Saxon. Ni kile kilichokuwa nyumbani.

Na kitu cha kwanza nilichoandika ni lhadithi ya shomoro kwamba, wakati wa majira ya joto ukifika, lazima abishanie chakula na mbayuwayu na swifts. Ornithological anatoa ambayo mtu alikuwa nayo kama mtoto.

  • AL: Kitabu gani cha kwanza kilikugonga na kwanini?

BWANA: Barabara. Walinifanya niisome katika BUP. Sababu pekee inayowezekana ya athari hiyo ni fikra za Delibes.

  • AL: Mwandishi wako kipenzi ni nani? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa zama zote.

SR: Sina waandishi, lakini riwaya pendwa. Waandishi wake wanaweza kutoka Ushauri, Sender au Blasco Ibáñez mpaka Waltari, posteguillo, Pressfield au Pérez-Reverte. Jambo kuu la mwisho nililosoma ni kutoka Madeline kinu. Circe inayoitwa.

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kukutana na kuunda?

SR: Kwa princess maria Mtumaji huyo aligundua katika haijulikani yake isivyo haki Byzantium.

  • AL: Burudani yoyote linapokuja suala la kuandika au kusoma?

SR: nimetoka burudani chache kwa ujumla. Ninaweza kuandika na kusoma popote, ingawa kila wakati una mapendeleo yako.

  • AL: Na mahali unayopendelea na wakati wa kuifanya?

SR: Kawaida ninaandika kompyuta yangu ya eneo-kazi, katika ofisi ndogo ambayo tumeweka nyumbani kwa kazi hizi. Daima napata zaidi kutoka Saa za usiku, itakuwa kwa sababu kuna usumbufu mdogo. Kusoma, hakuna kitu kama kitanda. Ingawa wapi nilisoma zaidi ni kwenye barabara kuu, kwenda na kutoka kazini.

  • AL: Mwandishi au kitabu gani kimeathiri kazi yako kama mwandishi?

BWANA: Nina hakika kila kitu nilichosoma (kile kimeniathiri, inaeleweka) imeathiri kile nilichoandika baadaye. Kutoka Iliad hadi Mianzi na matope.

Na kwa wakati huu Yaiza, binti yangu, anaona jibu ambalo nimeandika na ananiuliza ikiwa mimi ni msomi. Kwamba ikiwa kila kitu nilichosoma kinaniathiri, ongeza hapa Twilight.

"Wacha tuone," najibu. Twilight (Nakiri, nilikuwa na hamu ya kutaka kujua), lakini haikuniathiri hata kidogo na sina hamu ya kufanya kitu kama hicho.

"Sawa basi," anaendelea, "angalau umejifunza nini hautaki kuandika." Kwa maneno mengine, ushawishi umekuathiri.

Kweli, kwa kuwa binti yangu yuko sawa, niliiweka: Twilight. Sakata ambalo haliniathiri hata kidogo licha ya ukweli kwamba imeuza zaidi ya nakala milioni mia moja, na kwamba filamu tano zilizo na mkusanyiko wa zaidi ya dola milioni 3.000 zinategemea. Sasa wacha nijieleze mwenyewe jinsi nilivyo shabby.

  • AL: Aina unazopenda zaidi ya kihistoria?

SR: Kwa kweli Sina aina za kupenda. Hata riwaya ya kihistoria. Kwa kweli, hivi karibuni nilisoma insha zaidi. Katika riwaya Ninategemea hadithi zilizoandikwa vizuri, na wefts zilizosokotwa na wahusika wenye kupendeza. Jinsia ni mdogo kabisa; lakini ikiwa kitu kinanirudisha nyuma kidogo, ni riwaya za uhalifu na uhalifu.

  • AL: Unasoma nini sasa? Na kuandika?

SR: Mimi ni leyendo Mzushina Delibes. Nilikuwa nayo inasubiri. Y kuandika, ya kushangaza, kitu kinachohusiana kwa sehemu na uzushi. Ni kile tunachoweza kuita riwaya ya kihistoria ya enzi za kati, siwezi kusema zaidi.

  • AL: Unafikiri ni vipi eneo la kuchapisha ni la waandishi wengi kama kuna au unataka kuchapisha?

SR: Kuchapisha ni rahisi sana. Kufanya hivyo kwa kiwango na dhamana, isipokuwa kesi maalum za maono ya Marian ambayo hayawezi kutumika kama mfano, ni jambo lingine. Kuna mahitaji ya chini sana na usambazaji mwingi, na zote mbili huzingatia mambo ya nje. Hivi sasa, jambo bora kufanya ili kuchapisha kama punda ni instagramer, YouTuber, gamer o choriflower. Kuwa kwenye TV pia husaidia.

  • AL: Je! Wakati wa shida ambao tunapata ni ngumu kwako au utaweza kuweka kitu kizuri kwa riwaya za siku zijazo?

SR: Hakuna kitu chanya kinachoweza kutoka kwa hii. Ikiwa kuna chochote, unaweza kuchukua faida ya hasi kuelezea kwa njia ya fasihi. Asili ya mwanadamu ambayo imefunuliwa, nasema. Hiyo ndivyo fasihi inavyohusu: hali ya mwanadamu, sivyo? Kweli, unafiki wa makofi, kutojali idadi ya waliokufa, kutowajibika kwa watu wengi sana na vinyago vyao kwenye viwiko vyao, akili ambazo hazipo za wakanaji, uchache wa wale wanasiasa wa kila aina wanaofaidika na suala hili. , upofu wa wale ambao wanakubali kubebwa na kashfa za Wakinaini ... Tazama: kuna mamia ya riwaya.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Gustavo Woltman alisema

    Inaburudisha kujua taaluma ya waandishi wenye kiwango kizuri cha mafanikio na ambao huishi kwa njia ya asili katika mahojiano. Uko sawa wakati unabainisha kuwa mahitaji na usambazaji katika ulimwengu wa kuchapisha unatoa usawa wa titanic.
    -Gustavo Woltmann.