Redio na fasihi II. Mahojiano na mtangazaji Paco de León

Upigaji picha: Profaili ya Paco de León kwenye Twitter.

Paco de León ni mojawapo ya sauti zinazotambulika na kutambuliwa kwenye redio ya Uhispania. Ninayo raha ya kukutana naye, na pia fursa ya kuwa nimezungumza naye kwenye redio hiyo mara kadhaa, uzoefu ambao ninathamini kwa upendo na pongezi. Kwa hivyo nilimdai mahojiano haya, ambayo kwa njia ya maandishi sio sawa na kutazama ana kwa ana mbele ya kipaza sauti. Pia hutumika kwa asante kwa heshima na wakati uliotumika kujibu maswali haya kuhusu uhusiano wake na fasihi katika mawimbi.

Paco de Leon

Kama kawaida hufanyika na watangazaji wa redio, labda uso wa Paco de León haujulikani, lakini haiwezekani kwamba kuna mtu ambaye haitambui sauti yako. Tumesikia sio tu katika programu nyingi, lakini pia katika matangazo mengi na, juu ya yote, katika maandishi.

Arenense ya proInawezekana kwamba hewa hiyo ya Sierra de Gredos, ambayo inashuka kwenda Arenas de San Pedro na kuteleza kupitia mawe ya jumba la karne ya Triste Condesa, ilisaga sauti hiyo haswa kwa zile kamba za sauti. Na trajectory ndefu mtaalamu hatua muhimu ya tuzo pia, sasa inaongoza na zawadi Kutoka sifuri hadi mwisho, katika Onda Cero, mpango wa kufikia kisayansi na kitamaduni.

Nilikutana na Paco karibu miaka mitatu iliyopita na kwa njia ya pekee: kusikiliza programu yako ya awali, Madrid kwenye Wimbi, Na kusahihisha makosa ya kiisimu ya kawaida kwamba walinishukuru kwa wakati mmoja. Kutoka hapo, nilimwalika yeye na timu yake kwenye uwasilishaji wa riwaya yangu ya kwanza iliyochapishwa. Haiwezekani, lakini alikuwa na heshima ya kumsomea na kunialika kwenye programu yake. Wengine, kama wanasema, ni historia.

Sasa umeona ni vyema unijibu kwa kirefu kwa maswali haya. Shukrani nyingi.

Mahojiano na Paco de León

  • HABARI ZA FASIHI: Kama msomaji, je! Una aina ya fasihi inayopendwa zaidi? Na unaweza kukumbuka kitabu cha kwanza ulichosoma?

PACO DE LEÓN: Sina upendeleo wazi wa kijinsia, ingawa nimevutiwa na riwaya ya uhalifu, insha za kihistoria na kisayansi. Walakini, vitabu vilivyosimuliwa vizuri na inayoelezea huwa inaniunganisha kwa urahisi. Japo kuwa riwaya za mapenzi, na "pasteleo" nyingi na mguso fulani wa kugusa Ninaweza kuwameza. Hakuna mtu aliye kamili.

Kitabu cha kwanza ninachofahamu kilikuwa moja ya Watanona Enid Blyton. Sikumbuki ni ipi kwa sababu nilisoma mkusanyiko mzima.

  • AL: Kichwa chochote au vyeo haswa ambavyo vimekuathiri sana? Kwa nini?

PDL: Miaka mia moja ya ujasiri Ni, bila shaka, jina ambalo nakumbuka kama la kushangaza zaidi katika maisha yangu ya kusoma. Ilitoa "symphony" halisi ya hisia kwangu. Mara ya kwanza nilisoma, akiwa mchanga sana, kunidanganya kabisa. Mchanganyiko huo wa hadithi adimu na tabia nyingi na ya kushangaza katika kila sura ilikuwa kwangu adventure halisi ambayo nilifurahiya sana.

Usomaji wa pili, miaka baadaye, ilinifanya nigundue mmoja wa waandishi wakuu katika historia na kuimarisha wazo kwamba siwezi kamwe kuwa mwandishi wa kitabu, kwani nitaaibika milele kutoweza kuandika mstari mmoja kama García Márquez.

  • AL: Mwandishi wako kipenzi ni nani? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa zama zote.

PDL: Ninaona ni ngumu sana kuchagua mwandishi kama yule ninayependa zaidi. Inaonekana hata sio haki kwangu, ni kama kuchagua wimbo bora. Kuna mengi na mazuri sana! Lakini ili usizuie swali lako, nitakuambia kuwa, pamoja na zile za zamani, ambazo ni lazima zisomeke, ningechagua waandishi kadhaa kama baadhi ya vipendwa vyangu: Tom Wolf, García Márquez aliyetajwa hapo juu, Delibes, Truman Capote na Pérez-Reverte. Ya mwisho ninaangazia Ngozi ya ngoma

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kuhoji na kwa nini?

PDL: Hapa sina mashaka. Ningependa kuhoji kwa mengi wahusika wa fasihi, lakini zaidi Alonso quijano. Nadhani Don Quixote ndiye asili ya mwanadamuNi ufafanuzi bora kabisa wa mwanadamu kwa sababu kila kitu kinaonekana ndani yake, nzuri na mbaya ya watu. Uchunguzi, hisia nzuri, mashujaa, udhaifu, hofu, kushinda, kujaribu, upendo ... 

Inaonekana ya kushangaza kuwa tabia iliyoundwa karne nyingi zilizopita inabaki inatumika leoLabda ni kwa sababu, kama nilivyodhania, Don Quixote alikuwa kichaa kidogo, alikuwa tu roho huru na mvulana aliyeweka nia ya kufikia ndoto zake mbele ya kitu kingine chochote, na hiyo ina wivu kwangu.

Je! Unaweza kufikiria Knight of the Sad Figure kabla ya Covid 19? Je! Ungewezaje kupanda mkuki wako dhidi ya coronavirus la damu? Au labda angeweka mkuki wake dhidi ya wanasiasa? Ninataka kuzungumza naye kwenye kipaza sauti.

  • AL: Je! Una hobby yoyote linapokuja suala la kusoma?

PDL: Mimi sio maniac kupita kiasi maishani mwangu Mimi ni mila kidogo, labda kwa sababu nilizaliwa na machafuko na machafuko kabisa katika kila kitu; ndio, katika shida yangu kuna utaratibu, ha, ha, ha! amri ambayo mimi tu ninaelewa. Nini Siwezi kusimama wakati kusoma es kitabu chenye shuka zilizobanwa.

Na Paco de León katika mpango wake Kutoka sifuri hadi mwisho, katika Onda Cero.

AL: Katika kazi yako ndefu kwenye redio, je! Ungeangazia nini juu ya uzoefu wako katika programu ya fasihi, kwa mfano, ya kuigiza kama mwigizaji?

PDL: Naam, ningeangazia moja sehemu ya mashairi ambayo nilikuwa nayo miaka mingi iliyopita kwenye mpango wa wikendi kile nilikuwa nikifanya wakati huo. Ilikuwa ya utajiri sana na nzuri sana kuifanya.

Baadaye nilikuwa na nafasi ya kuigiza maandishi mengi kwa redio na runinga ikifanya kazi pamoja na waigizaji wakuu wa sauti. Hiyo ni sehemu ambayo Mimi nina shauku, ingawa kila wakati inakuwa chini na mbaya. Kuigiza ni ghali na sasa kila kitu huwa cha bei rahisi, ubora tayari una hesabu kidogo na mara nyingi huchanganyikiwa na majina yanayojulikana. Makosa makubwa. Ninaheshimu sana na kupenda aina hii ya kazi, kwamba miaka iliyopita walibembelezana mpaka walipopata ubora, kwamba wakati nitakapoanza kusikiliza moja ya majaribio haya, ninaishia kubadilisha simu.

Ni tu watendaji na watangazaji maalumu wana uwezo wa kufanya maigizo mazuri na kwa haya lazima tuongeze mkurugenzi mzuri, nzuri mkurugenzi wa ufundi, nzuri mhariri wa muziki na nzuri mtaalam wa athari maalum. Takwimu hizi zote muhimu zimepotea katika redio ya leo na mambo hufanyika hata hivyo. Aibu.

Binafsi Napendelea kitu ambacho tulifanya miaka iliyopita kupitia Chuo cha Redio: moja Kuigiza moja kwa moja kwenye ukumbi wa michezo wa Mira de Pozuelo de Alarcón ambapo tunajiunga na vituo vyote vya redio nchini Uhispania ili kupiga hatua Vita vya walimwengu wote, na HG Wells, katika toleo la Orson Welles. Njia za kiufundi zilifanywa na RNE na hiyo iligunduliwa. El mafanikio ilikuwa kama hiyo Louis del elm Alitaka tupeleke show kwa Ponferrada yake na huko pia tunajaza ukumbi wa michezo.

  • AL: Labda ni isitoshe, lakini je! Unaweza kuonyesha mahojiano au hadithi ya fasihi au na mwandishi?

PDL: Ni kweli kwamba ningeweza kuhesabu hadithi nyingi na waandishi ambaye nimebahatika kuhojiana naye, lakini nitaiacha mara mbili:

Ya kwanza na Anthony Gala. Alikuwa amehariri tu kitabu cha mashairi na ikanijia kumwambia kwamba baada ya miaka mingi aliamua "Wink" katika mashairi. Don Antonio, aliyeonekana kukasirika, alijibu au tuseme alifoka wink ilifanywa kwa mwanamke, lakini kamwe kwa mashairi. Na alikuwa sahihi, ingawa sijui. Na leo jibu hilo lisingepokea hakiki nzuri kwa kuwa macho.

Nyingine inahusiana na Cela. Wakati walikuwa wametangaza tu kuwa walikuwa na Tuzo Niliamuru timu yangu ya uzalishaji iiweke kwenye simu kwangu. Na timu yangu ilipata, lakini kuwa nayo hewani nikawa na shaka kuwa alikuwa Don Camilo ambaye alikuwa akisema, huyo ndiye alikuwa fadhili na toni ya ternura ambaye aliongea naye. Hapo niligundua kuwa Don Camilo alikuwa akizeeka, LOL!

AL: Na, mwishowe, umefanya vipindi vya redio vya kila aina: ya kuelimisha, ya kitamaduni, sayansi, mikutano ya kijamii. Umebaki na nini au ungependa nini?

PDL: Lazima nikiri hilo Nimebahatika sana kitaaluma kwa sababu nimefanya karibu kila kitu kwenye redio. Sijui ni lazima nifanye nini. Baada ya miaka mingi natamani tu kuweza kukaa karibu na basi kufanya programu hadi siku itakapofika naona wazi kuwa ni bora kuiacha kwa sababu "petroli" imeisha, wakati nitakapoona kuwa sihisi tena udanganyifu au kwamba vitivo vinapotea au wakati watazamaji watachoka na mimi. 

Kile najua ni kile ningependa kufanya angalau mara moja maishani mwangu: simulia mchezo wa mpira wa miguu wa Real Madrid yangu na kuweza kuimba lengo la kushinda. Ni ngumu kwa sababu sina talanta hiyo, lakini wakati ninakaribia kustaafu nitawauliza wenzangu wa michezo kama zawadi ya kuaga, hata ikiwa ni kwenye mazoezi, ha ha ha!


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.