RAE inaonya na inataka kumaliza matumizi ya 'raia'

Kamusi ya RAE

Katika miaka ya hivi karibuni, matumizi ya kibaguzi ya jinsia ya kiume na ya kike yameanza. Matumizi ambayo huenda zaidi ya kawaida ya lugha. Kwa hivyo wengi huiona kama kawaida na sahihi kutumia jinsia zote mbili wakati wanataka kutaja kikundi.

Sio kawaida kusikia ile ya "wavulana na wasichana", "wote na wote" au "wengi na wengi" kutoa mfano rahisi. RAE imewasiliana na hilo matumizi ya semi hizi ni kinyume na kawaida ya lugha na lazima ifike mwisho ikiwa matumizi yake ni ya lugha tu.

RAE inakumbuka kuwa kawaida inaonyesha kwamba katika kesi ya kutaja kikundi nomino ya jumla ya pamoja lazima itumike na sio ile ya kibinafsi. Katika visa hivi vingi, generic ya pamoja inaambatana na fomu ya kiume, kwa hivyo kuchanganyikiwa kwa watu wengi wakati wa kuitumia, lakini ikiwa tunapenda au la, jina la kawaida ndilo lilivyo na haliwezi kubadilishwa.

"Unaweza kutumia jinsia zote mbili wakati unataka kuonyesha au kuzungumza juu yao", kulingana na RAE

RAE pia inasema kuwa jinsia mbili tu zinapaswa kutumiwa wakati unataka kuonyesha au kuzungumza juu yao, kwa mfano: "ugonjwa huathiri wavulana na wasichana wa umri huo." Kwa vyovyote vile, vita ya RAE itakuwa ngumu na ngumu kwa sababu hivi sasa tuna visa vingi vya utumiaji mbaya, wote katika maeneo yenye kilimo kidogo na katika maeneo ambayo kiwango cha juu cha maarifa ya lugha kinatarajiwa na bado wanapendelea kuruka sheria. kwa sababu "inakerwa."

Mfano wa kushangaza zaidi wa mwisho hupatikana katika "AMPA" maarufu ya shule. Katika kesi hii, jinsia zote zinatumiwa wakati pamoja ni "Wazazi". Ndio, najua kuwa pia ni ya kiume na kwamba inasikika kuwa ya macho, lakini hatuwezi kubadilisha maneno kwa sababu tunayapenda au la. Na bado inashangaza kwamba shirika lililo karibu sana na ulimwengu wa elimu limebadilika bila upinzani kutoka kwa waalimu au maprofesa ambao wanapaswa "kufundisha."

Kuna mifano mingi na matumizi hayabagui, kwa hivyo hakika ni bora kwa RAE kubadilisha sheria kuliko kujaribu kuitumia vizuriWalakini, kila wakati ni vyema kuona jinsi taasisi hiyo ya zamani inaendelea kufanya kazi katika kazi zake: Safi, weka na uangaze.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 26, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Freddy c belliard alisema

    Hiyo ni sawa. Siku zote nilijua kuwa matumizi ya wingi wa kiume huhodhi jinsia zote, na ghafla ninajikuta na haiba kubwa nikifanya kosa kama hilo. Ni kana kwamba hawakupokea hata Kihispania shuleni.

  2.   Selena Moreno alisema

    Ummm lakini "wavulana na wasichana" "raia na raia" "kila mtu" alionekana kwa jinsia zote ... na alionekana na Usawa wa Kijinsia katika jamii ... tunarudi zamani na ile ya jinsia ya kike inaeleweka.

    1.    Carlos Xavier Contreras alisema

      Mpendwa Selena,

      Madhumuni ya lugha ni kupitisha mawazo dhahania kati ya wale wanaozungumza, kwa njia bora zaidi na isiyo na utata kabisa. Kwa kutumia jinsia zote mbili kutaja kikundi, tunaficha maana, na inafanya kuwa ngumu kuelewa maoni tunayoelezea. Katika nchi yangu, Venezuela, sheria zilizoandikwa katika miaka 18 au 19 iliyopita zimepitisha mazoezi ya kutamka "wavulana na wasichana", "raia wote, na raia wote", "wafanyikazi" na maneno kama hayo, mara nyingi wamefungwa minyororo mara moja ingine. Hata watu waliosoma wanaishia kuwa na ugumu wa kuelewa kile kinachomaanishwa, kati ya maneno mengi yasiyo ya lazima ambayo hayaongezei chochote kwenye kile kinachoonyeshwa. Haisikiki vizuri, na inafanya kuwa ngumu kuelewa tunachosema au kuandika.

      Mkakati tofauti, lakini ufanisi zaidi, umetumiwa na Wamarekani katika matumizi yao ya Kiingereza. Wanatumia tu jinsia ya kike kurejelea kwa pamoja. Inaonekana kuwa ya kushangaza mwanzoni, lakini mara tu tunapoizoea, matarajio ya haki ya usawa wa kijinsia yanaweza kuheshimiwa, bila kuficha maana.

      Mwisho wa siku, itakuwa bora kufuata kanuni za lugha yetu, na kufikia usawa wa kijinsia kupitia sheria na elimu, badala ya kufafanua mabadiliko ya lugha ambayo hayahakikishi mabadiliko ya kweli. Baada ya yote, sisi waungwana hatukasiriki au hatuonekani wakati mtu anasema kwamba sisi ni wa ubinadamu, bila kujali jinsi ya kike.

      Regards,

      Charles Contreras.

      1.    Janeth ma alisema

        Carlos, asante kwa maoni hayo, nakubaliana na wewe, siku za hivi karibuni nimeona kwa masikitiko makubwa kuwa ni wanawake hao hao wanaobagua na maoni kama haya; Ndio, usawa wa kijinsia ni bora kutafuta na sheria, elimu na kujithamini.

        1.    Kleber Navarrete Jara alisema

          Janeth Ma, ninashukuru kuwa wewe ni mwanamke mwenye akili, mwanamke ambaye hakuanguka katika uke wa mtindo ambao unadhihaki na hauhalalishi chochote. Natumai wanawake wengine wanafikiria kama wewe na hawafanyi makosa mabaya.

    2.    Viwanja vya Raphael alisema

      Katika lugha ya Uhispania, wingi katika kiume inahusu jinsia zote (za kike na za kiume)
      Ndio maana kusema wanafunzi wanasemwa vibaya kwa sababu mwanafunzi ndiye mtu anayesoma, iwe ni mwanamume au mwanamke na ikiwa tutatumia kanuni ya wingi wa kiume (wanafunzi) inahusu wanawake na wanaume wanaosoma.

  3.   Mtaalamu wa Usawa alisema

    Kweli, RAE pia inapendekeza kutotumia lafudhi kwa "tu" na unatumia. Kama chuo kikuu kilisema mara kwa mara, kazi yake sio kulazimisha utumiaji wa lugha, lakini kuikusanya. Kwa hivyo, wakati umati wa wasemaji ambao hawajitambui na wanaume wa pekee wataacha kuitumia, RAE italazimika kuchukua matumizi yasiyo ya kijinsia. Na sio kazi yao kulazimisha hotuba juu yetu. Au, angalau, ndivyo wanavyosema wakati wanapendezwa ...

    1.    Walter alisema

      Neno "tu" huenda na lafudhi wakati inachukua "tu", katika hali zingine haina lafudhi ..

  4.   J. Alfredo Diaz alisema

    Tayari nimechoshwa na "raia" na "manaibu wa kiume na wa kike", kutaja wawili tu. Carlos, nadhani kuwa kwa sasa utakuwa umetambua kuwa kwa wale ambao hawataki kuelewa, hakuna maelezo ya kutosha.

  5.   Marcos alisema

    Ikiwa una nia ya kutetea lugha hiyo, jifunze kuandika. Maandishi yamejaa makosa ya kila aina. Kutoa mfano: "RAE pia inasema kwamba jinsia mbili zinapaswa kutumika tu wakati wanataka kuangazia au kuzungumzia juu yao", ukosefu wa makubaliano, ambayo huwahangaisha sana.
    "Katika kesi hii jinsia mbili zinatumiwa," mismatch nyingine. Wala siendelei kwa sababu ningeishiwa nafasi.

  6.   Kulipia kabla alisema

    «… Hata hivyo, daima ni vyema kuona jinsi taasisi hiyo ya zamani inavyoendelea kufanya kazi zake: Kusafisha, kurekebisha na kutoa utukufu.»

    Kale noti yako yote. Ya zamani na ya kusikitisha kupendeza kazi ya kusafisha, kurekebisha na kutoa uzuri kama kwamba ni kitu ambacho lugha inahitajika kutoka kwa taasisi hiyo ya kufifia.
    Vivyo hivyo, kwa bahati nzuri, lugha haijali sana juu ya kile RAE inasema na itaendelea njiani, ikibadilika kulingana na vita vya kitamaduni ambavyo hufanyika katika jamii.

  7.   Joaquin Garcia alisema

    Carlos nakubaliana na wewe, kwamba tunatumia jinsia kwa njia moja au nyingine haimaanishi kwamba tunataka kuchukua haki au majukumu kutoka kwa watu. Na kwa kweli, lugha zote huwa rahisi kwa asili, kwa hivyo kupanua misemo, maoni na / au misemo na jinsia mbili haina maana yoyote. Salamu na shukrani kwa kusoma.

  8.   Sebastian alisema

    Lugha ni ya nguvu na lazima tuwe wazi kwa matumizi mapya ya lugha hiyo. Labda kwa sababu kuna usawazishaji kama matokeo ya mchanganyiko wa kitamaduni (jambo linalokua kama matokeo ya uhamiaji) au kwa sababu tu hafla mpya hazitolewi katika muundo wa mwanzo.
    Kwa kuongezea, tunapita katika kipindi ambacho majaribio hufanywa ili kudhibitisha usawa wa kijinsia, na kanuni hii haifikii maadili hayo.

  9.   Ruth dutruel alisema

    Lugha ni ya nguvu, jamii ina nguvu. Kutaka kuzuia hilo sio jambo la hekima.

  10.   Carla Vidal alisema

    "Je! Inapaswa kufikia mwisho"? Hiyo "kutoka" haihitajiki ... Isipokuwa una mashaka, lakini kwa hali hiyo ingeandikwa vibaya. Na inaonekana kuwa mbaya kwangu kwenye ukurasa ambao unatetea matumizi sahihi ya lugha yetu tajiri. Natumahi utaisahihisha. Asante

  11.   Shit alisema

    Ninafikiria kuwa ubaguzi unabaki kwa "mtu anayefanya ukahaba" na kwa "mtu anayeshughulikia nyumba", ambaye ataendelea kuwa "makahaba" na "mama wa nyumbani". Sisi kwenye wavuti yetu na wao wako, kama inavyopaswa kuwa. Kwa nini hizo mbili tofauti? Je! Inaweza kuwa na uhusiano na historia? Je! Inahusiana pia na historia kwamba generic ni ya kiume?

  12.   Shit alisema

    Sasa, wakati wanaume wanaanza kuwa "mawakili" tayari wamefanywa "mhudumu wa ndege" ili wasilazimike kupitia udhalilishaji huo ambao unajumuisha kuwa mwanamke. Kulingana na RAE, unawaitaje wahudumu ambao ni wanaume?

  13.   Carlos Xavier Contreras alisema

    Asante sana kwa kiunga cha kifungu "Jinsia isiyojulikana", vlvaro. Nilipenda sana hivi kwamba nimeichapisha katika pdf kwa kumbukumbu ya baadaye.

  14.   Roy solis alisema

    Inaonekana kwangu kibinafsi kwamba utumiaji wa lugha mjumuisho haishirikiani na lugha hiyo kwa sababu inafanya kuwa mbaya na pia sio lazima. Mwelekeo ni kupunguza, sio kuongezeka. Walakini nashiriki na wale wanaotumia, kwamba ni vizuri kusisitiza usawa wa kijinsia. Kwa hilo peke yake niliacha kumkosoa.

  15.   Roy solis alisema

    Katika nchi yangu, wanaume ambao hufanya kazi ya uwakili huitwa wahudumu wa ndege.

  16.   Fabiola Trasobares alisema

    Baridi. Wale walio na "lugha" ya macho wananiudhi sana. Sijawahi kuhisi kubaguliwa kwa sababu walisema "waalimu", na ndio hivyo.
    Ningependa kujua jinsi watetezi hodari wa miisho miwili wanazungumza wanapokuwa na tapas na marafiki. Siwezi kufikiria, enyi mipira midogo.

  17.   Iziar Marquiegui alisema

    Ni juu yetu sisi watu ambao tunatumia lugha kuunda lugha kwa pamoja; na wasomi wa lugha wanapaswa kuongozana nasi kutatua mizozo inayotokana na matumizi hayo. Siku hizi, spika nyingi zinataka generic ijumuishe jinsia zote mbili. Kwa hivyo, ningefurahi kama Chuo hicho kingeweza kutoa suluhisho la kuridhisha.
    Pendekezo langu ni generic katika «e»: «walimu», «wauzaji», «wanafunzi», walimu »,« watendaji », wasanii», watu ». Kwa njia hii, watu wote watahisi kujumuishwa, hata watu wa jinsia tofauti.
    Nina hakika kwamba, ikiwa wana nia ya kuwasikiliza, wasomi wataweza kukidhi mahitaji yetu kwa njia ya ubunifu na inayokubalika kwa wasemaji wote.

  18.   Javier Otero alisema

    Tafadhali, ya kutosha ya macho mengi, upuuzi wa kibaguzi na uzuri mwingine sawa!
    Sasa inageuka kuwa wale ambao hawatofautishi ni wanajinsia, kwamba RAE ni taasisi iliyosimama na iliyomaliza muda wake na matamshi mengine yanayofanana ambayo yamesemwa hapa ...
    Wacha tuone ni lini maendeleo haya ya uwongo yanataka kujua mara moja kwamba jinsia haijatiwa alama, utumiaji wa kiume hautenganishi mtu yeyote wala sio macho.
    Kama Álvarez de Miranda anasema vizuri katika nakala yake, mwanaume sio tu kipengee kisichojulikana cha lugha: ndivyo ilivyo kwa umoja dhidi ya uwingi (adui anaendelea - maadui-, mbwa - mbwa na kuumwa- ni mtu rafiki bora…; ndivyo ilivyo sasa, mbele ya zamani na yajayo: Columbus anagundua - aligundua - Amerika mnamo 1492, kesho hakutakuwa na - hakutakuwa - darasa, nk, nk.
    Kwa upande mwingine, kuna majina mengi ya epicene ambayo ni ya kike: kiumbe, mtu, mwathirika, sura, umashuhuri; na mashirika / taasisi nyingi ambazo pia ni: Jeshi la Wanamaji, Walinzi wa Raia, Chuo, nk. Sijawahi kusikia mtu yeyote akilia mbinguni kwa "ubaguzi" ambao unaweza kumaanisha kuwa nomino hizi ni za kike.
    Wanawake wengi mahiri sana (Soledad Puértolas, Maruja Torres, Ángeles Caso, Carmen Posadas, Rosa Montero, Almudena Grandes, Soledad Gallego-Díaz, Carmen Iglesias, Margarita Salas, kati ya wengine) wametumia mwanaume kama jinsia isiyojulikana katika mazungumzo yao ya mkusanyiko ya Tuzo za Planeta, za kuingia kwa Chuo cha Sayansi Halisi, katika maandishi yao, n.k., bila kuhisi kutengwa.
    Lakini kwa kweli, inavutia zaidi na sahihi kisiasa kuweka kuku kwa sababu ya ubaguzi wa lugha kwa suala la jinsia isiyojulikana.
    Tumia kama mfano huu, uliochukuliwa kutoka Bulletin ya Royal Royal Academy na iliyotajwa na Ignacio M. Roca juu ya Katiba ya Venezuela:
    «Ni raia wa Venezuela tu kwa kuzaliwa na bila utaifa mwingine anayeweza kushikilia ofisi za Rais au Rais wa Jamhuri, Makamu wa Rais Mtendaji au Makamu wa Rais Mtendaji, Rais au Rais na Makamu wa Rais au Makamu wa Rais wa Bunge la Kitaifa, mahakimu au mahakimu wa Mahakama Kuu. Jaji, Rais wa Baraza la Kitaifa la Uchaguzi, Mwanasheria Mkuu wa Jamhuri, Mdhibiti au Mdhibiti Mkuu wa Jamhuri, Mwanasheria Mkuu wa Jamhuri, Mlinzi au Mtetezi wa Watu, Mawaziri au Mawaziri wa ofisi zinazohusiana na usalama wa Taifa , fedha, nishati na migodi, elimu; Magavana au Magavana na Mameya au Meya wa Jimbo la mpaka na Manispaa na wa wale wanaofikiria Sheria ya Kikaboni ya Kikosi cha Wanajeshi. "
    Je! Hii ni kweli unataka watu wazungumze ili wasiingie katika ubaguzi? Je! Hauna kitu bora kufanya? Ikiwa ni hivyo, ninapendekeza usome zaidi, kwamba uangalie ilani ya Ignacio Bosque na uwe na nia wazi zaidi kuona ikiwa akili na mshikamano kidogo unakukujia.

  19.   Bluu Martinez alisema

    Kama vile RAE inajumuisha maneno ya kawaida ambayo hatukuwahi kufikiria yatatokea, kwa nini usijumuishe maneno zaidi na mtazamo wa kijinsia? kwa sababu ambayo haijatajwa haipo, mwanadamu amebadilika sana kutoka kwa kuonekana kwa lugha kama tunavyoijua, kwa kweli ni muhimu kwamba wanawake wapewe majina.

  20.   Maria de la Luz alisema

    Tayari tumesuluhisha shida na hakuna mtu anayetengwa.

  21.   Carlo Cianci. alisema

    Ilinitokea mnamo 2010 katika shule ya La Salle. Apama tangu mwanzo alifikiri inamaanisha ushirika wa wazazi na walimu. Baada ya kufundisha huko kwa miezi 10, ni kwamba nilijua "chama cha baba na mama" kilimaanisha nini.