Paco Gómez Escribano: «Waandishi wa riwaya za uhalifu wanaishi kutoka kwa mizozo ya kijamii»

Upigaji picha: Facebook ya Paco Gómez Escribano.

Mthibitishaji wa Paco Gomez, Mwandishi wa Madrid wa riwaya nyeusi, ana hadithi mpya, Jacks 5. Tayari ni ya nane baada ya majina kama Junkie, wakati wafu wanapopiga kelele o Imepigwa marufuku kuweka mabango. Ninashukuru sana wakati wako na kujitolea kwa hili mahojiano ambapo anatuambia machache juu ya fasihi, ushawishi, miradi na maswala ya sasa.

MAHOJIANO - PACO GÓMEZ ESCRIBANO

  • HABARI ZA FASIHI: Je! Unakumbuka kitabu cha kwanza ulichosoma? Na hadithi ya kwanza uliandika?

PACO GÓMEZ ESCRIBANO: Hapana, haiwezekani kukumbuka jambo la kwanza nililosoma. Walakini, ndio hiyo Nakumbuka jambo zito la kwanza nililoandika, nilipokuwa ndani sekondari (ambayo wakati huo ilikuwa EGB, ndio umri wetu). Angalau ilionekana kuwa mbaya kwangu. Ilikuwa hadithi ndogo nilichopewa jina Kasri. Kwa wazi, hii haikuwa na kichwa wala mkia. Nilifikiria tu kasri juu ya mlima na kuanza kuandika. Nikasema, upuuzi wa mtoto.

  • AL: Kitabu gani kilikuathiri na kwanini?

PGE: Tunaendelea na shule. Kati ya peñazos ambazo tulilazimika kusoma, vitabu ambavyo havikufaa kwa umri wetu, nilipenda sana ambayo mwalimu fulani alikuwa na faida ya kudai tusome. Ilikuwa Requiem kwa mwanakijiji wa Uhispania, Bila Ramon J. Mtumaji. Nadhani ufupi na ufupi wa hadithi (kitu ambacho nilishukuru kwa wakati huo na bado ninashukuru kwa sasa) kilisaidia, lakini hadithi Nilivutiwa na dhuluma iliyofanywa kwa mhusika na tafakari za nyingine zote za sekondari.

  • AL: Na mwandishi huyo mpendwa? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa zama zote.

PGE: Nitakuambia moja juu ya riwaya za uhalifu na nyingine juu ya uhalisi chafu, ambazo ni aina mbili ambazo ninapenda sana. Wao ni, mtawaliwa, Chester Himes na Hubert Selby Jr..

Napata sakata ya Jeneza Johnson na Gravedigger Jones. Ni za kupendeza, lakini mkusanyiko wa wahusika wa kimaadili au wazimu walioonyeshwa katika riwaya hizo tisa haujasikiwa, sembuse ukosoaji wa kijamii siki, mkali na sahihi ya Himes ambaye alikuwa amekasirika sana na mfumo huo, na sababu hazikukosa.

Selby ni mtukufu katika kazi yake yote, lakini haswa katika Kuondoka mwisho kwa Brooklyn na Omba kwa Ndoto nilipata HISIA. Ndio, jisikie na herufi kubwa. Na kwamba, waandishi wachache wanafaulu. Mwisho.

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kukutana na kuunda?

PGE: Ningependa kukutana na kuunda John Archibald Dortmunder, tabia ya Donald westlake. Inaonekana kwangu tu ya ajabu, pamoja na mmoja wa wauzaji wa riwaya nyeusi ya ucheshi ambayo napenda sana. Ndio, sio tu ningependa kukutana naye, lakini ningepanga wizi pamoja naye juu ya bia kadhaa kwenye kibanda hicho maarufu kwenye baa hiyo.

  • AL: Burudani yoyote linapokuja suala la kuandika au kusoma?

PGE: Kwa kusoma Sina shughuli za kupendeza, isipokuwa kwamba nimejifunza hiyo nisipopenda riwaya huwa naifunga na ninachagua nyingine. Nadhani ni kwa sababu nimekuwa mzee na ninaweza kuchukua chini kuliko hapo awali. Kama kwa kuandika, Napenda Kaa chini wakati tayari ninayo riwaya kichwani na wakati najua nitaenda kuwa na wakati kila siku kuandika.

  • AL: Na mahali unayopendelea na wakati wa kuifanya?

PGE: Kweli, ukweli ni kwamba, nimeandika katika maeneo mengi: katika vyumba vya hoteliKatika baa na wakati mwingine hata kwenye kompyuta ndogo mahali popote ikiwa nimekuwa na shimo. Lakini lazima nikiri kwamba mahali ninapoandika zaidi ni chumbani kwangu, katikati ya machafuko yanayodhibitiwa.

  • AL: Tunapata nini katika riwaya yako ya hivi karibuni, Jacks 5?

UKURASA: Simulizi ya maandalizi ya wizi, utekelezaji wake na matokeo yake. Ni riwaya ya wahusika waliotiwa alama sana, kulingana na kile nimekuwa nikifanya hivi karibuni, mashujaa ni walioshindwa, lakini ya wale ambao hawakati tamaa kamwe.

Tpia kuna sauti ya sauti, kama ilivyo katika riwaya zangu zote, wakati huu muziki na blues, kwa sababu iligonga, kwani hii inaweza kuwa, kwa mtindo, riwaya yangu ya Amerika. Nimefurahiya na matokeo.

  • AL: Aina zaidi za fasihi?

PGE: Katika maisha yangu yote nimesoma kila kitu, lakini mimi mwenyewe riwaya nyeusi inanifunga. Alimwacha kwa makusudi kusoma vitu vingine, lakini kila wakati alikuwa akimrudia. Na ulikuja wakati ambapo, uliofanywa kwa densi na nguvu ya aina hiyo, zingine ziliishia kunichosha.

Kwa hivyo, sasa Sisomi kitu kingine chochote, isipokuwa kazi za shauku yangu nyingine kubwa ya fasihi kulingana na aina: uhalisia chafu. Ingawa nadhani ni sawa. Kwa njia ile ile ambayo riwaya ya kijasusi inahusiana na riwaya ya upelelezi, uhalisi chafu unahusiana sana na riwaya ya uhalifu, tangu siku zote.

  • AL: Unasoma nini sasa? Na kuandika?

PGE: Hivi sasa ninasoma Usiku ulijaa ving'ora, ya mwalimu Julian Ibáñez, ambaye bado yuko vizuri na ambaye umri umempa uhakika huo ambao waalimu wote wanao nidhamu yoyote. Ni ladha kila wakati anapotoa riwaya.

Kuhusu uandishi, nina zingine Kurasa 100 za riwaya mpya ambayo nimekuwa nikifikiria kwa muda mrefu na ambayo ni juu ya habari za kijamii kwamba tunaishi na Utawala wa MAJESI katika magereza ambayo ilizindua serikali ya Felipe González.

  • AL: Unafikiri ni vipi eneo la kuchapisha ni la waandishi wengi kama kuna au unataka kuchapisha?

PGE: Kweli, nadhani wapo chaguzi kwa kila mtu ladha, kutoka kwa wachapishaji wakubwa hadi kuchapisha kibinafsi kwa anuwai ya wachapishaji huru. Kama unavyosema, sasa kuna watu wengi ambao wanataka kuandika, na hiyo ni nzuri, maadamu kuna watu wengi ambao wanataka kusoma, hali sivyo. Ugavi na mahitaji ni kitu ambacho katika sehemu hii ya dhiki haifanyi kazi. Kuna vito ambavyo havijatambuliwa na upendeleo umeinuliwa kwenda Olimpiki. Wakati utasema.

  • AL: Je! Ni wakati gani wa shida ambayo tunapata kukuchukulia? Je! Unaweza kuweka kitu kizuri au muhimu kwa riwaya za siku zijazo?

PGE: Wakati tunaishi ni fucked up kwa kila mtu, lakini ni wazi wengine wana wakati mbaya zaidi kuliko wengine, kama kawaida. Kitaalam mimi hucheza kila siku kwa kwenda kwenye taasisi kutoa mafunzo ya Ufundi, sio kwa watoto wa wale ambao hawaambukizi, lakini kwa watu ambao tayari ni watu wazima. Ninacheza kama choo, kusafisha na mashujaa wengine wengi wasiojulikana hucheza. Maisha yanaendelea.

Kama yenyewe itanitumikia kwa riwaya za baadaye Nadhani hivyo. Waandishi wa riwaya nyeusi huishi kutoka kwa mizozo ya kijamii, ya vitu ambavyo havipaswi kuwapo, lakini ambavyo vipo. Ikiwa ulimwengu ungekuwa Disneyland tusingelazimika kufanya kazi na kwa kweli nisingeandika. Ningejitolea kuwa huko nje, kusafiri na kuwa na wakati mzuri.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   Gustavo Woltman alisema

    Mahojiano ya kupendeza kutoka kwa mwandishi mzoefu ambaye anajua aina yake sana. Ni kupendeza mawazo anayopata na njia yake ya kujielezea. Nakala bora.
    -Gustavo Woltmann