Mahojiano na Marwan

marwan

En Fasihi ya sasa Tumekuwa na furaha kubwa ya kuweza kutekeleza hii mahojiano na Marwan, ambaye amekuwa rafiki na wazi wakati wote tangu tuwasiliane naye. Kesho kitabu chake kipya kinauzwa "Hatima yangu yote iko pamoja nawe" kutoka nyumba ya uchapishaji ya Planeta, na kichwa chake tayari kinaahidi ... Tunakuachia majibu yako kwa maswali yetu.

Habari za Fasihi: Tunajua jina lako, Marwan; Tunajua kwamba amejitolea kwenye muziki na uandishi, kwa hivyo tunaweza kusema kwa jumla kuwa yeye ni msanii, lakini Marwan anajielezeaje?

Marwan: Kujielezea haiwezekani kwa sababu watu wana sura nyingi, lakini hey, ufafanuzi wangu ni huu: Ninajaribu kuwa mtu mzuri.

KWA: Tunajua kuwa hadi sasa amechapisha vitabu viwili, "Hadithi ya kusikitisha juu ya mwili wako juu ya yangu" mnamo 2011 na "Vidokezo kuhusu wakati wangu wakati wa baridi" mwaka 2014. Kesho mpya yake kitabu "Hatima yangu yote iko pamoja nawe." Je! Tunaweza kupata nini tofauti katika kitabu hiki ikilinganishwa na mbili zilizopita?

MW: Jambo la kwanza ni kwamba nadhani kwamba kila wakati ninaandika vizuri. Mimi ni mgeni wa kuandika vitabu na ya kwanza ni mjinga sana kuliko hii. Kwa kweli, pia ni mnato zaidi na ambayo ina sehemu zake nzuri. Katika kitabu hiki ambacho ninachapisha sasa nimetunza densi, mgawanyiko wa mistari, ninaandika juu ya mada anuwai, kuna mapenzi mengi na mashairi ya kuvunjika moyo kama katika kitabu cha kwanza lakini pia kuna mashairi mengi ya kijamii Tafakari zaidi, ni kitabu kirefu zaidi na kando kimekuwa na maneno mengi au mashairi madogo, jambo ambalo katika kitabu kilichopita halikuwa navyo.

Hatima yangu yote iko pamoja nawe Marwan

KWA: Je! Unatumia kiasi gani kuandika na kutunga kila siku wakati hauko kwenye ziara? Je! Una mila yoyote maalum au burudani unayohitaji kufanya kabla ya kuipata?

MW: Inategemea. wakati mwingine siku nzima na wakati mwingine hakuna kitu kwa wiki. Kwa kweli, ninapovaa mimi huvaa. Nadhani jambo zuri zaidi ni kuweka tarehe za kuzingatia na ninapozingatia siachi kuandika. Sina mila ya aina yoyote, ninaweza kuandika mahali popote na wakati wowote. Aya zinakuja ikiwa unazitafuta lakini pia zinakuja wakati wowote na hali yoyote.

KWA: Ikiwa ungepewa chaguo kati ya kuendelea kutunga na kuimba au kuendelea kuandika kwa kuchapisha vitabu, Marwan angechagua nini?

MW: Tunga na imba. Nadhani ni lugha bora. Lakini njoo, hiyo haitawahi kutokea, kwa hivyo nitaendelea kufanya kila kitu, kwa sababu vitu vyote vinanifurahisha.

KWA: Nadhani wamekushirikisha au kukulinganisha wakati fulani katika taaluma yako na Ismael Serrano au Jorge Drexler, kwani wao pia ni waandishi wa nyimbo na wanaandika juu ya mapenzi na kuvunjika moyo… Je! Unafikiria nini juu yao? Je! Umewafuata wakati fulani maishani mwako au wamekuweka alama kwenye muziki wakati wa kutunga?

MW: Zote mbili zimenitia alama sana katika njia yangu ya kutunga. Nimewasikiliza wote wawili kwa zaidi ya miaka 15 na mimi ni shabiki wa wote, kwa njia yao ya kuhesabu na kuimba. Kwangu mimi ni marejeleo yangu mawili makuu, daima yamekuwa.

KWA: Tunaendelea kwa muziki wako, ni miji ipi utakayotembelea hivi karibuni? Na ni ipi unataka kuimba lakini bado haujaweza kuimba?

MW: Hivi sasa ninaenda Santiago de Compostela na kisha safari ndogo ya Mexico ambayo tumepunguza kuweza kurudi kwenye maonyesho ya vitabu ya Madrid, lakini nitarudi Novemba. Mnamo Juni nitakuwa Zaragoza, Murcia na Cartagena na mnamo Julai nitafanya tamasha muhimu zaidi ya ziara hiyo. Itakuwa huko Madrid, katika mzunguko wa Los Veranos de la Villa kwa Bei ya Circo. Ninaalika kila mtu, bila kujali jiji, aje, kwa sababu itakuwa onyesho, hiyo ni kweli.

KWA: Je! Una mapenzi yoyote maalum kwa wimbo maalum au mashairi yako? Na kwa sababu?

MW: Kwa nyimbo kwa wengi: Malaika, "Kwa kuwa unalala karibu yangu", "Wimbo kwa baba yangu",… Napenda nyimbo zangu zote lakini zipo zinazonisonga haswa na hizi ni zingine. Na ya mashairi yangu napenda mpya inayoitwa "Compañeras", simu nyingine "Neno Mariamu", «Anza kuielezea»; "Mabara", Nk ...

KWA: Je! Ni mwandishi gani au waandishi hawawezi kuacha kufuata na kuwa na kila moja ya vitabu vyao? Ikiwa sio moja, ni kitabu gani unachokipenda zaidi?

MW: Kuna mengi. Nina shauku juu ya Juan José Millás, nimesoma vitabu vyake vingi. Pia Quim Monzó, Alssandro Baricco, Benjamín Prado, Luis García Montero, Karmelo C. Iribarren, Murakami, Bukowski,… Nimesoma vitabu vingi na kila mmoja wa waandishi hawa. Kitabu changu kipendwa nadhani ni "Uhuru" na Jonathan Franzen, ingawa «Bahari ya Bahari» Nilipenda Baricco pia.

KWA: Mwishowe, Marwan, mahali pa kupenda, mahali pa kujipoteza katika upweke na mwingine kugundua uzuri wake.

MW: Kuanguka kwa upendo, mahali popote ni vizuri. Lakini ikiwa utaniuliza juu ya mahali ambayo inanifanya nipende, nadhani jibu ni Formentera. Mahali pazuri pa kupotea ni Madrid na kwa sababu ya uzuri wake kitu cha kuvutia zaidi nimeona ni barafu ya Perito Moreno huko Argentina.

 

Asante sana Marwan kwa kila neno lako lililoonyeshwa hapa na kutoka Fasihi ya sasa Tunakutakia kila la kheri katika kila kitu unachofanya.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.