Mahojiano na Maribel Medina, rais wa Wakati wa Wanawake na mwandishi wa trilogy ya Damu.

maribel medina

Maribel Medina: riwaya ya uhalifu ambayo inashutumu maovu makubwa ya jamii.

Tumebahatika kuwa na leo kwenye blogi yetu na Madina ya Maribel, (Pamplona, ​​1969) muundaji wa Utatu wa riwaya nyota nyeusi Coroner Laura Terraux na Wakala wa Interpol Thomas Connors. Maribel Medina ndiye mwanzilishi na rais wa sasa wa NGO ya Wanawake.

«Pablo alikuwa mwepesi na alikuwa akifuta machozi yake kwa leso.Nilifurahi kumwona akihuzunika sana, nilishangaa ile ishara ya ubinadamu. Nilikuwa nimekosea kumhukumu: Mpumbavu alikuwa na moyo. Ikiwa angeweza kumlilia mbwa, hakika angetuweka huru siku moja. Nilidhani kuwa machozi hayo yalikuwa yetu, kwa wasichana wote aliowafanya watumwa. "

(Damu kwenye nyasi. Maribel Madina)

Habari za Fasihi: Doping katika mchezo hufungua trilogy, inaendelea na ufisadi katika tasnia ya dawa na mitihani na wanadamu katika nchi zilizofadhaika na kuishia na biashara ya binadamu. Maswala matatu ya athari kubwa ya kijamii ambayo huhoji utendaji wa mfumo wa sasa. Riwaya ya uhalifu kama kukemea maovu ya jamii yetu?

Maribel Medina: Riwaya ya uhalifu ina asili ya kulaani na, kwa wakati huo, ndio niliyohitaji. Uandishi wangu ni megaphone yangu kupiga kelele ukosefu wa haki. Pamoja nami haiendi kuwa ujinga ni baraka, sipendi kutokujua na natafuta kitu kama hicho kinatokea kwa msomaji ambaye ananifuata.

AL: Maeneo matatu tofauti: kutoka milima ya Uswisi huko Sangre de Barro tulisafiri kwenda India na Damu Isiyoweza Kusumbuliwa, haswa kwa jiji la Benares, na kutoka huko hadi Peru, katika Damu kati ya Nyasi, sehemu ya mwisho ya Trilogy. Sababu yoyote ya maeneo tofauti?

MM: Nataka msomaji asafiri na mimi. Kwamba anajua maeneo ambayo nilipenda sana. Mbali na kuwa mhusika mkuu mmoja zaidi wa riwaya.

AL: Rais wa NGO's Women's Time ambayo inafanya kazi kwa maendeleo ya wanawake nchini India, Nepal, Jamhuri ya Dominikani na Uhispania. Kujitolea kwa uboreshaji wa kijamii kunaonekana kuwa kawaida katika maisha ya Maribel. Je! Uzoefu mkali ulioishi mbele ya NGO huathiri hadithi ambazo baadaye unachukua kwenye vitabu vyako?

MM: Ndio kabisa. Nimeishi India na nimeona mwenyewe kile Big Pharma hufanya kwa maskini. Hivi ndivyo inavyozaliwa Damu isiyoweza kuguswa. Nilipata kufurahisha kumtambulisha msomaji ulimwengu ulio mbali sana na maisha yangu ya kila siku. Benares ni jiji ambalo kifo huja kawaida. Unawaona wazee wakisubiri kifo kwenye gahts, unaangalia moshi kutoka kwa chumba cha moto nyingi ambazo huangalia Ganges, umekasirishwa na mfumo wa tabaka ambao bado unatawala. Nilifikiria juu ya jinsi unavyoweza kumsaka muuaji wa kawaida mahali ambapo barabara hazina jina, ambapo watu wengi hufa bila rekodi. Kuna ukweli zaidi kuliko hadithi za uwongo. Kampuni kubwa za dawa zina takwimu ya Eliminator, mtu anayewajibika kuficha mazoea mabaya. Na mmoja wa wahusika wakuu hufanya kazi katika NGO. Unaona…

AL: Lengo kuu la riwaya hii ya tatu ni nini?

MM: Mabel Lozano alizungumza juu ya mto huko Peru ambapo walimwaga wasichana waliokufa, nilichunguza katika nchi hiyo na nikapata La Rinconada, kuzimu duniani. Ilikuwa kamili kwangu kama kielelezo cha kile wahusika wangu wanapata huko. Mkurugenzi wa gazeti huko, Correo Puno, alinipa dalili nyingi, na vile vile mwanablogu wa Uhispania ambaye alikuwa, wengine ni kazi ya mwandishi kumsogeza msomaji mahali hapo na kumpunguzia na kufungia moyo wake. Haikuwa ngumu kwangu.

Lengo liko wazi, kukemea utumwa wa karne ya XXI; biashara ya binadamu. Haivumiliki kwamba nchi kama Uhispania haina sheria inayokataza ukahaba, ambayo inaacha limbo halali ambayo wanawake wanaweza kununuliwa, kuuzwa, kukodishwa kwa idhini ya wanasiasa. Siwezi kuwa mama mbadala, siwezi kuuza figo, lakini naweza kuipangisha. Ni ujinga.

damu kwenye nyasi

Damu kati ya nyasi, awamu ya mwisho ya trilogy ya Damu.

AL: Coroner na wakala wa Interpol kama wahusika wakuu wa trilogy. Fika saa Laura Terraux na Thomas Connors mwisho wa barabara na awamu ya hivi karibuni, Damu kwenye nyasi?

MM:  Kwangu ilikuwa muhimu kwamba wahusika wakuu hawakuwa polisi, mimi sio na sina wazo jinsi ya kuchunguza; Nilitaka vitabu vyangu viwe waaminifu iwezekanavyo. Ninapenda kuandika juu ya kile ninachojua.

Kwamba Thomas ni mtu ananipa mchezo wa kinyama, kwani Thomas wa riwaya yangu ya kwanza: hedonist, womanizer, ubinafsi, ambaye hujishughulisha na maisha ya wengine, hubadilika kama ukweli ambao unabadilisha maisha chini. Ilikuwa kamili. Walakini, Laura ni mtaalamu mzuri wa kiuchunguzi, jasiri, aliyejitolea, ambaye ni wazi juu ya kile anachotaka na anapambana bila robo. Ikiwa tunaongeza kwa kuwa kivutio kinachozaliwa kati yao, inafanya uamuzi wa wanandoa kuwa sahihi.

Na ndio, ni mwisho wa barabara. Na napendelea kuiacha juu kabla ya wasomaji kuniondoa.

AL: Wakati mada zenye moto kama zile zilizo kwenye vitabu vyako zinaondolewa, wahusika fulani au nafasi zinaweza kuhisi zimetengwa. Zaidi ya yote, wakati inafanywa kwa nguvu ya data unayotoa katika riwaya. Je! Kumekuwa na aina yoyote ya kukataliwa au athari mbaya kwa sehemu yoyote ya jamii ya Uhispania?

MM: Shida kubwa zilikuwa na Damu ya Matope. Mume wangu alikuwa mwanariadha wa hali ya juu. Siku moja aliniambia juu ya bei unayopaswa kulipa kufika kwenye jukwaa. Alinipulizia mbali. Ilionekana kama utapeli mkubwa kwangu. Wanatuuzia harakati ya Olimpiki kama kitu chenye afya na kamilifu, lakini ni uwongo. Nyuma kuna madaktari wana shughuli za kumpeleka mwanariadha huyo juu. Sanamu za michezo hufanywa katika maabara.

Ilikuwa ngumu na imejaa shida. Kwa viongozi wengi madawa ya kulevya hutoa heshima na pesa, ambayo ni kwamba, sio shida, kwanini wangenisaidia? Kwa bahati nzuri wengine hawakufikiria hivyo, kama vile Interpol Lyon na Enrique Gómez Bastida - mkurugenzi wa wakati huo wa Wakala wa Kupambana na Kutumia Dawa za Uhispania. Ni somo pekee ambalo nimetishiwa na malalamiko, na wanariadha kutoka kwa mazingira ya mume wangu waliacha kuzungumza naye.

AL: Sijawahi kumwuliza mwandishi achague kati ya riwaya zake, lakini tunapenda. kukutana na wewe kama msomaji. Ambayo kitabu hicho unakumbuka na nini maalum asali, ni nini kinachokufariji kuona kwenye rafu yako? ¿algamwandishi ambaye unapenda sana, ambayo unakimbilia kwenye duka la vitabu mara tu zinapochapishwa?

MM: Wale niliowasoma katika ujana wangu. Mashairi ya Lord Byron yalisisitiza juu ya kifungu chake "Nina dunia mbele yangu" ambayo ilionekana kuwa nzuri kwangu. Halafu Baudelaire na mkusanyiko wake wa mashairi Las flores del mal alivunja kichwa changu: Mstari huo "Kumbukumbu zako zilizoundwa na upeo" ikawa kusudi la maisha: ilibidi kula ulimwengu kwa kuumwa, bila kikomo kingine isipokuwa changu.

Lakini mwandishi ambaye amenitambulisha zaidi kwa maneno ya fasihi alikuwa Curzio Malaparte. Vitabu vyake vilipanga usiku wa usiku wa baba yangu. Ilinichukua miaka kudhibitisha ubora wa hadithi yake ya ushairi-mwandishi wa habari. Malaparte aliandika juu ya shida ya Vita vya Kidunia vya pili kwa sauti ya kipekee:

"Ninatamani kujua nitapata nini, kwamba ninatafuta wanyama wakubwa." Monsters zake zilikuwa sehemu ya safari yake.

Kwa sasa kuna waandishi wawili tu ambao nina machapisho yao yote: John M. Coetzee na Carlos Zanón.

Bado mimi ni duka la vitabu na panya wa maktaba, napenda kusoma kila aina ya riwaya, lakini nimekuwa mwenye kudai sana.

AL: Je! wakati maalum wa taaluma yako ya taaluma? Wale ambao utawaambia wajukuu wako.

MM: Siku ambayo wakala wangu wa fasihi alipiga mnada hati ya Damu ya Matope mkondoni. Niliona zabuni hiyo na sikuiamini. Ilikuwa ya kufurahisha sana, sio kwa pesa, lakini kwa uthibitisho kwamba nilikuwa na kitu cha kusema na kwamba ilikuwa imefanywa vizuri.

AL: Katika nyakati hizi ambazo teknolojia ni ya kawaida katika maisha yetu, ni lazima kuuliza juu ya mitandao ya kijamii, jambo ambalo linawagawanya waandishi kati ya wale wanaowakataa kama chombo cha kitaalam na wale wanaowaabudu. Unaishije? Je! Mitandao ya kijamii inakuletea nini? Je! Wanazidi usumbufu?

MM: Wanaonekana nzuri kwangu ikiwa unawadhibiti. Hiyo ni, ikiwa sio wajibu. Sijawahi kuandika maswali ya kibinafsi, sifunua maisha yangu. Kitabu ndicho kitu, sio mimi.

Wananiruhusu ukaribu na wasomaji ambayo vinginevyo itakuwa ngumu sana.

AL: Kitabu dijiti au karatasi?

MM: Karatasi

AL: Je! uharamia wa fasihi?

MM: Sidhani juu yake. Maadamu tunatawaliwa na wanasiasa wasiojua kusoma na kuandika juu ya suala la kitamaduni, hakutakuwa na mapenzi au sheria za kuiadhibu, kwa hivyo ni bora kuipuuza. Hiyo ni mbali na uwezo wangu. 

AL: Kufunga, kama kawaida, nitakuuliza swali la karibu zaidi ambalo unaweza kumuuliza mwandishi:kwaninié unaandika?

MM: Mimi ni mwito wa marehemu. Nadhani maandishi yangu ni matokeo ya usomaji wangu mkali, karibu na mipaka ya ushabiki. Baada ya arobaini nilianza kuandika na ilikuwa hasira ya hasira badala ya hitaji. Nilitaka kuzungumza juu ya dhuluma kubwa na riwaya ilikuwa ya kati. Kisha mafanikio yalinilazimisha kuendelea. Ndio maana sijioni kama mwandishi, ni msimuliaji hadithi tu. Sina haja hiyo ya kuandika.

Shukrani Madina ya Maribel, nakutakia mafanikio mengi katika nyanja zako zote za kitaalam na za kibinafsi, kwamba safu hiyo isitishe na kwamba uendelee kutushangaza na kuchochea dhamiri zetu na kila riwaya mpya.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.