Mahojiano na María José Moreno, mwandishi wa Trilogy of Evil

Trilogy ya Uovu: Je! Watu wanaotuzunguka wanaficha maovu kiasi gani?

Trilogy ya Uovu: Je! Watu wanaotuzunguka wanaficha maovu kiasi gani?

Tunafurahi kuwa na leo kwenye blogi yetu na Maria Jose Moreno (Cordoba, 1958), mwandishi, mtaalamu wa magonjwa ya akili y mwandishi wa Trilogy of Evil, ambayo hivi karibuni itapigwa kwa njia ya safu ya runinga.

«Nguvu ya mabadiliko ya wanadamu ni kubwa sana. Katika hali mbaya, tunajifunza kuishi hadi ya pili kwa sababu dakika ni hali ya baadaye isiyo na uhakika. Kuishi hapa na sasa kunawezekana ... Ubongo wetu una fadhila ya kutudanganya kuishi na sio kujiachilia kukata tamaa »(La Fuerza de Eros. María José Moreno)

Fasihi ya sasa: Psychiatrist, mwandishi wa anuwai, kutoka hadithi za watoto hadi riwaya ya uhalifu kupitia mchezo wa kuigiza na wa kutisha. Upendo wako kwa sanaa ya uandishi hukujia marehemu, mnamo 2008 na tangu wakati huo umethubutu na aina tofauti. Ni nini kilikuchukua siku moja kusema "Nitaandika riwaya"? Na miaka michache baadaye, kuandika riwaya ya uhalifu kwa mkono wa mtafiti wako anayeongoza, Mercedes Lozano.

Maria Jose Moreno:

Nimekuwa nikipenda kusoma sana na nilikuwa nikifikiria kwa muda mrefu juu ya ikiwa nitaweza kuandika riwaya. Kazi ya kawaida na nakala za kisayansi zilichukua wakati wangu wote. Mnamo 2008, nilikuwa na mabadiliko katika mienendo yangu ya kazi na ndipo nikaona fursa ya kuanza na mradi wa uwongo. Wazo lilikuwa limezunguka kichwani mwangu kwa muda mrefu: "uovu huo uko upande wetu na hatujui jinsi ya kuutambua." Hili ni jambo ambalo nililiona na kuona kila siku katika ofisi yangu ya magonjwa ya akili na ndio msingi ambao nilitengeneza The Trilogy of Evil.Utatu huu unashughulikia mada tatu muhimu na za mara kwa mara: unyanyasaji wa kisaikolojia, unyanyasaji wa kijinsia na ujinsia. Kwa wazo hilo nilianza riwaya yangu ya kwanza na ya kwanza ya trilogy, La caress de Tánatos. Ilinichukua muda mrefu kuandika trilogy iliyobaki. Wakati nilikuwa ninaiandika, sikufikiria kuielezea kwa aina nyeusi. Ilikuwa ni mchapishaji ambaye alipendekeza kuijumuisha katika safu yake nyeusi kwa sababu ya maswala magumu ambayo alishughulikia, badala ya kwa sababu walifuata sifa za aina hiyo.

AL: Asili ya riwaya zako hukaa, kati ya mambo mengine, kwa njia ya kihemko, motisha ya ndani ya jinai, badala ya mchakato wa upunguzaji na polisi mfano wa aina hiyo. Katika taaluma yako kama mtaalamu wa magonjwa ya akili utajua hofu nyingi zilizofichika, siri zisizoelezeka na hisia zilizokandamizwa. Je! Ni sura yako kama mtaalamu wa magonjwa ya akili, masilahi yako katika michakato ya kihemko ya watu ambayo inamshawishi mwandishi ndani yako?

MJM:

Sehemu yangu kama mtaalamu wa magonjwa ya akili iko kila wakati. Riwaya zangu zinahusu watu halisi, wale ambao hupitia maisha kila siku, ambao tunakutana nao barabarani, kwenye njia ya chini ya ardhi au kwenye basi na mambo yanawatokea, kama kila mtu mwingine. Ambao wanapenda, wanateseka, husuda, wanataka kulipiza kisasi, wana utata ... Ni watu wa nyama na damu ambao tunaweza kuwatambua; hata "watu wabaya" ni wa kweli sana hivi kwamba wasomaji huona haraka mmoja wao mbaya karibu nao. Utatu wangu hautegemei uchunguzi wa polisi, trilogy yangu inajaribu kuweka wazi kuwa kuna watu ambao wanapenda kuwadhuru watu wengine kujisikia vizuri, kuwa wao wenyewe, kufurahiya na kuhisi nguvu juu ya mwingine. Na karibu naye, mwathiriwa anaugua hali isiyoelezeka na wakati mwingi anahisi upweke kwa sababu hana uwezo wa kuwasiliana na kile kinachomtokea. Mkataba wa ukimya ni jambo ambalo lazima lifukuzwe. Ni mantiki kwamba lazima uelekee kwa sehemu ya kihemko ili kuweza kuunda hadithi hizi ambazo zinafika ndani na ikiwezekana kwamba, kwa kuongezea, hutumika kumuonya msomaji.

AL: Mtafiti wako, Mercedes Lozano, ni mtaalamu wa saikolojia. Mtafiti wa kwanza wa aina nyeusi ya Uhispania na taaluma hii. Wewe ni mtaalamu wa magonjwa ya akili: ni uzoefu gani mwingi ni Mercedes Lozano na, juu ya yote, jinsi Mercedes Lozano alivyoathiri María José Moreno?

MJM:

Kwa kiwango cha kibinafsi, Mercedes hana kitu changu, kwa kiwango cha kitaalam nimempa uzoefu wangu wa zaidi ya miaka 35 kufanya kazi na watu ambao akili zao hazina usawa na ambao wanateseka kwa sababu hiyo. Kwa kuongezea, wahusika wote wamechorwa kutoka kwa watu wengi ambao kwa muda wamepitia mazoezi yangu na nimekutana kwa kina.

AL: Je! Riwaya zako zinafaa vipi katika jamii ya leo? Unapoandika, unataka wasomaji wakumbuke nini juu yako? Je! Ni mada gani zinazokuvutia zaidi ya historia inayowahusu?

Pedophilia imeonyeshwa kwa ukali katika The Force of Eros.

Pedophilia imeonyeshwa kwa ukali katika The Force of Eros.

MJM:

Mwanzoni mwa kuanza kuandika, nilikuwa na aibu kufundisha kile nilichoandika, ndiyo sababu nilianzisha blogi ambapo niliandika hadithi fupi sana na niliomba tuzo ya hadithi fupi. Wakati nilipata ufikiaji na wafuasi kwenye blogi waliongezeka ndipo nilipogundua kuwa kile nilichoandika napenda na hiyo ilinizindua kuchapisha riwaya yangu ya kwanza ya bure, Maisha na miujiza ya zamani, riwaya ya kuchekesha. Ilifanikiwa sana hivi kwamba niliipakia mara moja kwa Amazon na, baadaye, Bajo los Tilos, riwaya fupi ya karibu sana ambayo ikawa "muuzaji bora zaidi" kisha ikaja The Trilogy Evil. Katika riwaya zote kuna kitu sawa na ni umuhimu ambao ninawapa wahusika na nyanja zao za kisaikolojia. Hizi ni muhimu sana, zinaelezea kwa nini tunafanya kile tunachofanya. Kwa kuwa trilogy ya uovu hutofautishwa na riwaya safi ya uhalifu ambayo ni muuaji tu anayetafutwa. Ninavutiwa zaidi kujirekebisha kwa nini mtu mbaya yuko hivi, ni mazingira gani yaliyoathiri wasifu wake kufanya hivyo. Pia, riwaya zangu zote zina muundo wa kujifunza, ambao siwezi kuondoa, labda kwa sababu ya sehemu yangu nyingine ya kitaalam, ile ya mwalimu.

AL: Hivi karibuni Macarena Gómez, mwigizaji anayejulikana sana kwa jukumu lake kama Lola kwenye safu maarufu Yule anayezunguka, amepata haki za Trilogy of Evil kuileta kwenye runinga. Je! Mradi huo unaendeleaje? Hivi karibuni tutaweza kufurahiya Mercedes Lozano katika muundo wa safu ya runinga?

MJM:

Macarena Gómez ana fursa ya kununua haki kwa trilogy kwa mabadiliko yake kuwa kazi ya utazamaji, kujenga hati, kupata mtayarishaji na kwa hivyo jaribu kutengeneza safu ya runinga. Katika tukio ambalo yote haya yanawezekana, angepata haki za kufanya kazi kamili. Katika ulimwengu huu wa yaliyomo kwenye sauti na sauti, kila kitu ni ngumu sana na ninaamini kuwa mradi utafanywa. Ingawa mimi nina utata kidogo. Kwa upande mmoja, ningependa kuiona kwenye skrini, lakini kwa upande mwingine, ninatambua kuwa ugumu wa nakala kamili ya riwaya ni nyingi sana hivi kwamba ninaogopa kuwa itawasilishwa vibaya, kama ilivyotokea mara na kazi zingine za fasihi zilizochukuliwa kwenye filamu na runinga.

AL: Trilogy of Evil imekamilika, ni wakati wa kustaafu Mercedes Lozano? Au tutasikia kutoka kwake tena?

MJM:

Imekamilika. Katika epilogue ya riwaya ya hivi karibuni, The Force of Eros, Mercedes ameanza maisha mapya, kwa nadharia iliyo mbali kabisa na yote hapo juu. Lakini ... siondoi, kadiri muda unavyozidi kwenda, kurudi kuchukua tabia ambayo inanivutia sana. Mercedes hupata mabadiliko makubwa katika riwaya hizo tatu. Kupita kwa miaka na hafla ambazo zinampeleka kwenye hali mbaya, humfanya akomae kwa njia ya kushangaza. Ni kama mimi, muumbaji wake, nilikuwa nimemlaza kitandani na katika riwaya zote tatu nilikuwa nimemtibu kisaikolojia.

AL: Je! Unapambana vipi na upweke wa mwandishi? Mtu wa kuonyesha kazi yako kabla ya kuwaruhusu waone nuru?

MJM:

Siko peke yangu, nina watu karibu yangu ambao huandamana nami wakati ninaanza kuandika. Wao ni mwongozo wangu, wasomaji wangu sifuri. Ndio ambao hutathmini ikiwa niko kwenye njia sahihi au la na wale ambao huweka miguu yangu chini. Katika suala hilo, ninajiona kuwa na bahati sana. Kila mmoja huingia wakati maalum wa utengenezaji, wengine huandamana nami sura na sura na wengine riwaya inapofafanuliwa kabisa.

AL: Sitakuuliza uchague kati ya riwaya zako, lakini nitakuuliza ufungue roho yako kama msomaji. Je! Ni aina gani za muziki wako? Na ndani yao, mwandishi yeyote ambaye unapenda sana, ni aina gani ambayo unanunua zile pekee ambazo zimechapishwa? Kitabu chochote ambacho unataka kusoma tena mara kwa mara?

MJM:

Nilisoma aina yoyote isipokuwa ya kufikiria na ya kutisha. Napenda sana riwaya za uhalifu na uhalifu, riwaya za karibu, za kuchekesha, riwaya nzuri za kimapenzi… Kulingana na hali yangu ya akili, mimi huchagua kusoma, hiyo ni muda mrefu uliopita. Nadhani wakati mwingine tunasisitiza kusoma riwaya kadhaa ambazo wakati haujafika. Kuna waandishi wengi ambao ninawapenda na ambao hununua riwaya zao kutoka kwao, hakuna mtu haswa ambaye angeweza kukuambia. Riwaya Nimesoma tena: The Prince of Tides, I Love It, na Pat Conroy; Rebecca kutoka Daphne du Morier, Miili na Nafsi za Maxence Van der Meersch au Wuthering Heights na Emily Brönte.

AL: Ulianza kazi yako ya fasihi katika ulimwengu wa dijiti, huko Amazon, kabla ya kuruka karatasi. Je! Uharamia wa fasihi unakuumiza? Je! Umeona athari kidogo wakati wa kuanza kuchapisha kwenye karatasi?

MJM:

Imeniumiza sana na inaendelea kufanya hivyo. Ikiwa unaweza kupata kitabu hicho bure, kwa nini ununue kwenye karatasi, au hata usilipe bei ya ujinga kwa ile ya dijiti. Udanganyifu unaumiza waandishi wote, iwe unachapisha kwenye karatasi na dijiti au unachapisha tu dijiti. Kuna wahariri ambao hujifunika kwa kutochapisha kwa dijiti, lakini ni kweli kwamba tayari kuna wengi ambao wanasoma peke katika wasomaji wa ebook, na kile wanapoteza watazamaji maalum. Ingawa maharamia wanasema hufanya kwa sababu ebook ni ghali sana, sio kweli. Walinidhulumu, nauseam, riwaya yangu Bajo los tilos, ambayo iligharimu € 0,98 kwa Amazon. Kinachotokea ni kwamba hawathamini kazi, juhudi, masaa inachukua kuandika riwaya na hiyo ni jambo ambalo litalazimika kuingizwa kwa watoto kutoka utoto. Ni kwa elimu na heshima tu ndipo siku moja uharamia unaweza kupiganwa.

AL: Licha ya picha ya jadi ya mwandishi aliyeingiliwa, amefungwa na bila mfichuo wa kijamii, kuna kizazi kipya cha waandishi ambao huandika kila siku na kupakia picha kwenye Instagram, ambao mitandao ya kijamii ni dirisha lao la mawasiliano ulimwenguni. Ukoje uhusiano wako na mitandao ya kijamii?

MJM:

Tangu nianze kuandika nimekuwa nikiwasiliana moja kwa moja na wasomaji wangu, haswa kupitia blogi yangu, Facebook na Twitter. Ningeweza kusema kuwa nimefika mahali nilipo kutokana na mitandao. Lakini sisi sote ambao tunapita kupitia wao tunajua ni kiasi gani wamechoka. Kwa kuongeza, si rahisi kubeba kila kitu mbele. Kazi, uandishi, familia na mitandao ya kijamii wakati mwingine haziendani. Ninachofanya ni kwamba mara kwa mara mimi hujiondoa kwa muda, najitunga, na narudi na nguvu zaidi.

AL: Karatasi au muundo wa dijiti?

MJM:

Nimekuwa mtetezi wa fomati ya dijiti tangu ilipotoka, haswa kwa urahisi. Kwa muda mrefu nimesoma dijiti tu, lakini kwa mwaka nimekuwa nikisoma kwenye karatasi tena. Sasa ninawabadilisha, ingawa lazima nikiri kwamba kwa mara nyingine kugeuza kurasa za kitabu cha karatasi kunanivutia.

AL: Licha ya umri wako, tayari umekuwa bibi. Je! Ni nyakati gani maalum za taaluma yako, uliyoishi na bado unaishi, ambayo ungependa kuwaambia wajukuu wako?

MJM:

Kweli, bado sijafikiria ni vita vipi vidogo nitakavyomwambia mjukuu wangu Alberto juu ya maisha yangu ya taaluma. Kwa sasa, ninafurahiya siku hadi siku katika ukuaji wake na ninamshawishi yeye kupenda kusoma, kama mama yangu alivyofanya nami na mimi pia na mama yake.

 

AL: Wakati wa mabadiliko kwa wanawake, mwishowe ufeministi ni suala la wengi na sio kwa vikundi vichache tu vya wanawake wanaonyanyapaliwa. Je! Una ujumbe gani kwa jamii kuhusu jukumu la wanawake na jukumu tunalocheza wakati huu?

MJM:

Kwa umri wangu nimepitia hatua tofauti ambazo wanawake wamekuwa wakikumbana na changamoto tofauti sana. Wakati nilikuwa kijana. tulikuwa wachache sana ambao walitaka kusoma digrii, wengi wetu tulikaa nyumbani mara tu wanapomaliza shule ya msingi. Hatukuweza kufanya chochote peke yetu na kila mara tulizidiwa kupita kiasi. Yote ambayo yamebadilika, hivi sasa katika madarasa ya Chuo Kikuu, katika Digrii nyingi, kuna wanawake wengi kuliko wanaume. Hii ndio kinachotokea, kwa mfano, katika Dawa. Wanawake wanaweza kufanya na kufikia maeneo yote kwa sababu wamejiandaa. Jambo pekee linalonitia wasiwasi ni kwamba, kwa muda sasa, ninapozungumza na vijana, hawahisi msukumo wa kuwa wao wenyewe, kutimiza jukumu ambalo wamejiandaa na tena nasikia misemo kama «sipendi kusoma, jambo bora ni kupata mume mzuri wa kuniunga mkono "na hiyo inafanya nywele zangu kusimama baada ya kile ambacho tumepaswa kupigania miaka hii yote. 

AL: Kufunga, kama kawaida, nitakuuliza swali la karibu zaidi ambalo mwandishi anaweza kuuliza: Kwa nini unaandika?

MJM:

Ninaandika kwa raha yangu mwenyewe. Nina wakati mzuri wa kuchora wahusika, kubuni viwanja, kuunda hadithi na kuweka maneno kwa uvumbuzi wangu. Kwa kuongezea, napenda kuwashirikisha wasomaji, kwamba wao pia wana wakati mzuri au mbaya kwamba kuna kila kitu. 

Asante María José Moreno, napenda uendelee kupata mafanikio mengi na kwamba unaendelea kutupa riwaya nyingi nzuri.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.