Mahojiano na mwandishi huru Israel Moreno

Israeli Moreno

Litualatad Literatura amekuwa na raha ya kuhoji mwandishi huru Israel Moreno. Sevillian huyu anayeishi Ceuta, tayari ameweza kuchapisha vitabu vitatu, "Kesho ni Halloween", mwendelezo "Leo ni Halloween", na vichekesho vya kimapenzi "Nyuma ya muziki wangu".

Profesa huyu ambaye anapenda vichekesho, michezo ya video na sinema, anatupa wakati wake kidogo ili tuweze kumjua vizuri kidogo.

Habari za Fasihi: Miongoni mwa mambo mengine, unajifafanua kama mpenda vitabu, mapenzi yako ya fasihi yanatoka wapi? Ni nini kilikuchochea kuandika?

Israeli Moreno: Kuandika riwaya mara zote imekuwa moja ya matamanio yangu. Lakini sikuwahi kuendelea nayo. Kazi hii, "Kesho ni Halloween" ilizaliwa shukrani kwa hati ya filamu fupi iliyokwenda kwa kurasa themanini na ilikuwa imefichwa kwenye gari ngumu kwa miaka minne. Siku moja nilifikiri kwamba ningeweza kutoa kupitia riwaya na nikaanza kufanya kazi. Hivi ndivyo "Kesho ni Halloween" alizaliwa.

KWA: Kwa hivyo Kesho ni Halloween ndio kitu cha kwanza ulichoandika?

MIMI: Halisi.

KWA: Je! Ni nani au unapata msukumo kutoka kwa nini unapoandika?

MIMI: Vyanzo vyangu kuu vya hofu hutoka kwa sinema. Nimesoma maandishi machache ya kutisha kuliko vile ningependa kwa sababu kuna aina nyingi ambazo pia zinanivutia kama hadithi za hadithi za hadithi, hadithi za uhalifu nk Ya waandishi wa kisasa mtu hawezi kushindwa kumtaja Stephen King. Lakini riwaya mbili kubwa ambazo zilinihamasisha ni Bran Stoker's Dracula na Mary Shelley wa Frankenstein. Ni muhimu kabisa. Lakini msingi wangu mkubwa unapatikana katika upendo wangu wa sinema kwa ujumla.

KWA: Wengine wetu tuna burudani fulani linapokuja suala la kuandika. Yako ni yapi? Je! Una ibada unayopenda, wakati wa siku au mahali pa kukuhimiza?

MIMI: Hakuna. Mimi ni machafuko kwa maana hiyo na wakati mwingine nashangaa jinsi kazi zilizopangwa vizuri zinatoka katika viwanja na wahusika. Ninaandika wakati ninaweza na sina wakati mwingi. Nina timu ya kitaalam ambayo inafanya kazi na mimi ili kusiwe na nyufa katika hadithi au marekebisho.

KWA: Kama ulivyosema, siku zote ulikuwa unataka kuandika kitabu, je! Uzoefu ulikuwaje wakati wa kuchapisha kazi yako ya kwanza?

MIMI: Kesho ni Halloween iliona nuru wakati nilishiriki mashindano ya kwanza indie iliyoandaliwa na ELMUNDO na AMAZON mnamo 2014. Ingawa sikuweza kuingia fainali, ilinisaidia kujitambulisha na kutangaza kazi yangu. Ilikuwa na mapokezi mazuri kutoka kwa ukosoaji na maoni. Hiyo ilinifanya nianze kuandika. Kuwa hobby, sidhani kama ningefuata njia hii ikiwa ingekuwa na mapokezi baridi. Lakini nilikuwa na bahati ya kuungwa mkono sana na hiyo ilinifanya nichukue fasihi hii kwa umakini zaidi.

KWA: Kama msomaji mwenye shauku, ni vitabu gani unavyosema vimeacha hisia zaidi kwako?

MIMI: Kusoma Bwana wa Pete wa Tolkien ilikuwa kabla na baada yangu. Ikiwa lazima nimshukuru mtu kwa shauku yangu ya kusoma, nadhani ni yeye. Sijui kutokana na maandishi hayo, ningekuwa karibu kusema kuwa nina deni kwa waongozaji wote wa filamu ambao wamenifanya niwe na ndoto za hadithi za kutisha, za kutisha na hata vichekesho vya kimapenzi vya muziki kama ilivyo kwenye chapisho langu la mwisho.

KWA: Tolkien kando, waandishi wako unaowapenda ni kina nani?

MIMI: Tony Jiménez, Fernando Gamboa, Jorge Magano, Ulises Bértolo. Ni nani asiyewajua watafute marejeleo yao kwenye wavuti. Wote ni kubwa na wafalme wengine wa kuchapisha desktop.

KWA: Kama mwandishi wa kujitegemea, ni mwandishi gani ungependa kushirikiana naye?

MIMI: Pamoja na Tony Jiménez, mwandishi wa Malaga ambaye ananirejelea katika fasihi ya kitaifa ya kutisha. Tayari ana vitabu vichache vyenye ubora bora kama vile DAMU YA DAMU, MABUNU MATANO BILA KITABU au KILICHOFICHA.

KWA: Kwa sasa umecheza aina mbili tofauti, ya kutisha na ucheshi wa kimapenzi. Je! Umewahi kufikiria kutumia jina bandia?

MIMI: Kamwe na pia haiingii akilini mwangu kuunda kazi na kwamba watu hawajui kuwa mimi ndiye mwandishi. Katika viwango hivi vya kujitegemea haina maana.

KWA: Kazi yako ya kwanza ilisimama shukrani kwa hati ya filamu fupi. Ikiwa mtu aliamua kuchukua kazi zako kwenye sinema, ni ipi kati yao ungependa iwe? Ungependa kuicheza nani?

MIMI: Ukweli ni kwamba ningependa kuona kazi zangu zote zikipelekwa kwenye sinema. Nina njia ya uandishi wa sinema sana na kazi yangu yoyote itakuwa bora katika muundo huo. Ingawa "Nyuma ya muziki wangu" ingekuwa kazi bora kwani ni ya muziki na kwenye skrini kubwa ingeonekana jinsi inapaswa. Sakata la Halloween lingetaka kuiacha kwa safu, nadhani hapo ndipo ingefanya kazi vizuri. Ukweli ni kwamba kuona yoyote ya kazi zangu katika aina yoyote ya muundo huu kungejaza furaha. Sijali ni nani aliyefanya hivyo, lakini kila wakati ndani ya viwango vya kiwango cha chini cha ubora, vinginevyo ingekuwa motisha.

KWA: Je! Ilikuwa hobby gani kwako imekuwa sehemu muhimu ya maisha yako.Unaweza kumshauri nini mtu anayeanza kuandika?

MIMI: Ningekuambia uwe mvumilivu na upange mpango vizuri. Uwepo katika mitandao ya kijamii ni muhimu. Kutengeneza trela ya kitabu pia husaidia sana. Lakini jambo la msingi ni kwamba unaandika kitabu kizuri. Hakuna kitabu cha kupikia cha kujitangaza kitakusaidia ikiwa hakuna kitu na uwezo nyuma yake. Imefanya kazi sana kwangu kupeleka kitabu hicho kwa blogi za fasihi badala ya hakiki (ukijua kuwa unajifunua kwa hakiki mbaya, lakini lazima uruke na uamini bidhaa yako). Kisha neno la mdomo litakuwa muhimu, ingawa ni polepole, ni injini ya mafanikio.

KWA: Mwisho kabisa… Je! Una mradi mikononi mwako?

MIMI: Naam, nilichapisha mnamo Oktoba mwaka jana "Leo ni Halloween", mwongozo wa kitabu changu cha kwanza "Kesho ni Halloween". Imenichukua miaka miwili ya kufanya kazi kwa bidii na nadhani itakuwa raha yangu kwa aina ya kutisha, ingawa sio aina ya Vijana-watu wazima ambayo ndio ninasonga vizuri zaidi. Hivi sasa nimesimamishwa. Imepumzika. Niliihitaji, lakini nina kazi kadhaa akilini na hivi karibuni nitaandika tena.

Tunatumahi kuwa Israeli itafanya kazi na wazo hilo ambalo linamsumbua kichwa chake, na tunatumaini hivi karibuni tunaweza kufurahiya riwaya yake nyingine. Kwa sasa, unaweza kufuata nyayo zake kwa lapandilladelmonstruo.com.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

bool (kweli)