Leon Arsenal. Mahojiano na mwandishi wa Bendera Nyeusi

Upigaji picha: @Sara Ballesteros. Kwenye wavuti ya León Arsenal.

Nilifika kwa Leon Arsenal shukrani kwa riwaya yake ya kihistoria Moyo mweusi, ambaye njama yake, na nyuma, kuna watu wawili wa kihistoria ninaowapenda zaidi: mfalme wa Uskoti Robert mimi The Bruce na mkono wake wa kulia James Douglas. Hivi majuzi niliweza kuwasiliana naye ili kumshukuru kwa wakati mzuri. Kwa bahati mbaya, alikuwa na fadhili kujibu mahojiano haya ambayo bila shaka pia Nakushukuru. Ndani yake anazungumza nasi kuhusu wao vitabu, waandishi au mila, kuchambua mazingira ya wahariri na anatuambia jinsi anavyoishi hawa wakati wa shida.

MAHOJIANO NA LEÓN ARSENAL

  • HABARI ZA FASIHI: Je! Unakumbuka kitabu cha kwanza ulichosoma? Na hadithi ya kwanza uliandika?

SIMBA WA ARSENAL: Sikumbuki kitabu cha kwanza kwamba nilisoma. Kweli Nilikua na fasihi. Kumbukumbu za mbali zaidi ni zile za kuwa ndogo sana na kusoma watoto wachanga wa cuentos ambayo, angalau wakati huo, ilipelekwa shule. Fonti chache na kubwa sana, michoro za kupendeza, nk. Na kutoka hapo nenda kwenye vitabu vyenye maandishi zaidi na kwa hivyo kwa maendeleo.

Kuhusu Hadithi ya kwanza niliandika, nilianza ndogo sana. Kama wachache, nilianza kuandika vituko ambavyo ningependa kusoma na sikuweza kupata. Lakini, kati ya maneno hayo yote, hadithi ya kwanza ambayo niliandika kwa nia ya kutengeneza hadithi iliyofungwa ilikuwa na 16 miaka, katika COU. Sina, lakini bado nakumbuka kwamba iliitwa Bwawa la Saturn, ilikatwa ya kushangaza-ya kutisha na ilikuwa na ladha ya baadaye Lovecraft, ambayo wakati huo nilisoma sana.

  • AL: Kitabu gani cha kwanza kilikugonga na kwanini?

LA: Kujua. Nilisoma vitabu vya kwanza Mkusanyiko wa Bruguera walikuwa nini matoleo kufupishwa kutoka riwaya kubwa (na toleo lake la vichekesho limeingiliwa kila ukurasa mwingine). Kwa hivyo hapo wanachanganya Sandokan, Ligi 20.000 za kusafiri chini ya maji, Mshale mweusi… Sio ajabu kwamba penda riwaya ya adventure.

  • AL: Mwandishi wako kipenzi ni nani? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa zama zote.

LA: Sina waandishi wapenzi, lakini Vitabu unavyopenda. Kunukuu waandishi wawili wa kazi ninazozipenda, ningesema Gustave Flaubert y JG Ballard.

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kukutana na kuunda?

Kuna wengi wahusika wa fasihi ambayo NimevutiwaLakini ukweli ni kwamba wakati ninapoacha kurasa za riwaya au hadithi bado ni hivyo, wahusika. Pia nakosa hamu ambayo wasomaji wengine huhisi kwa wahusika wa riwaya hii, hadi kufikia hatua ya kuwageuza kuwa viumbe wa nyama na damu na kudhani juu ya maisha yao yangekuwaje kabla na baada ya mchezo. Wala sipendi kuunda herufi za wengine, lakini bila shaka, ndiyo nini ningependa kuunda wahusika sawa na jinsi waandishi wengine walivyofanya. Na najua itashangaza lakini Ningependa kuunda wasimamizi kama vile wale ambao mara nyingi huandamana kupitia kurasa za Vipindi vya kitaifana Benito Perez Galdos.

  • AL: Burudani yoyote linapokuja suala la kuandika au kusoma?

LA: Ikiwa unamaanisha mania ibada ya kawaida, hapana, ukweli. Ingawa, kama kila mtu, nina mifumo yangu hii wanabadilika. Kuna enzi ambayo ninaandika na muziki kuweka na otras badala yake napendelea kuifanya ikizungukwa na kimya. Kuhusu kusoma, ukweli ni kwamba Nilisoma popote.

  • AL: Na mahali unayopendelea na wakati wa kuifanya?

LA: Nimejibu tayari kwa sehemu, angalau kuhusu kusoma. Kusoma, karibu wakati wowote ni mzuri. Kama kwa kuandika, tofauti na wengi, mimi ni mmoja wa wale ambao Amka mapema kuendeleza riwaya zake na hivyo kufika asubuhi na hisia ya kuwa ameshika siku hiyo.

  • AL: Mwandishi au kitabu gani kimeathiri kazi yako kama mwandishi?

: Salambo, Ballard, Verne, Salgari, Jack London, Joseph Conrad, Mfalme lazima afe, Kughushi waasi… Na maelfu zaidi. Wengi wameacha alama yao, kubwa au ndogo, kwangu.

  • AL: Aina unazopenda zaidi ya kihistoria?

LA: Kwa kweli, aina ya kihistoria haipendi zaidi kuliko zingine ikiwa kiwango ni idadi ya vitabu vya aina hiyo ambayo nilisoma. Napenda, ndio, sawa na yeye bora, nyeusiya ujio na pia the insha za kuelimisha.

  • AL: Unasoma nini sasa? Na kuandika?

LA: Ninatumia faida kusoma tena Maisha na hatimana Vasili Grossman, na nimehusika katika mtihani aitwaye Utamaduni, anthropolojia na upuuzi mwingine, Bila Malaika Diaz de Rada.

Kuhusu kuandika, Nilimaliza riwaya mwezi mmoja uliopita na sasa niko katika hatua ya kujenga nguvu kwa ijayo.

  • AL: Unafikiri ni vipi eneo la kuchapisha ni la waandishi wengi kama kuna au unataka kuchapisha?

: Ngumu sana, angalau kwa wale wanaojaribu kuanza. Kwa kweli, watu zaidi na zaidi wanaweza kupata soko la kuchapisha na kazi zao na hiyo inafanya wahariri angalia halisi kuzikwa katika matoleo ya hati. Y hata ni hivyo rahisi upatikanaji wa newbies mawakala wa fasihi wacha kazi yao iwasonge. Hata wachache kabisa waandishi ambayo ilikuwa ikichapishwa mara kwa mara imeonekana katika kizimbani kavu. Kwa sababu shida nyingine ni mkusanyiko wa wachapishaji, angalau kile kinachoitwa kati na kubwa. Hiyo inamaanisha kuunganishwa au kutoweka kwa mistari ya wahariri ... Kwa hivyo, tunazungumza juu ya uchapishaji wa kitaalam.

Jichapishe, bila shaka, ni rahisi na yenye ubora unaokubalika sana. Kwa bahati mbaya hiyo ni soko lililodharauliwa na wale wote ambao wamejitolea kunyongwa au hariri binafsi vitabu vyako bila hata kuvipitisha kupitia kisomaji. Watu wamekuwa na kutosha kununua takataka zilizochapishwa na hiyo imefunga njia kwa watu ambao walikuwa wakifanya vitu vyema na ambao kuchapisha desktop kungekuwa hatua ya kwanza. Inasikitisha.

  • AL: Je! Wakati wa shida tunayopata ni ngumu kwako au utapata kitu kizuri kutoka kwa riwaya za siku zijazo?

: Kwa kweli kwamba inakuwa ngumu kwangu, kama karibu kila mtu. Hii imekuwa kimondo, na kwa tabaka la kati la waandishi - Ambaye anaishi kwenye pakiti iliyo na vitabu vyake, pamoja na mikutano, warsha, kozi, nk kusimamishwa ya kila kitu kitendo cha umma imekuwa janga. Bila shaka mambo mazuri yatatoka kwa sababu mpya zitafunguliwa madirisha ya fursa, lakini mtu haachi kufikiria wale wote ambao wanaweza kukaa njiani, kama maduka mengi madogo ya vitabu, ikiwa hayataamua hatua kuwasaidia.

Kwa riwaya za siku zijazo, usijali, tutakuwa na nini kueneza de tamthiliya kuhusu coronavirus na hawaitaji yangu yoyote kukuza chungu.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.