Kwa nini tunaandika. Njia isiyo na uhakika ya mwandishi.

Kwa nini tunaandika?

"Lazima alikuwa mwokaji," mwandishi aliniambia miaka mingi iliyopita. Hadi leo, bado ninajitambulisha na maneno hayo. Sisi sote ambao ni waandishi, au tunatamani kuwa, tumewahi kujiuliza kwanini tunaandika, ni nini kinatuhamasisha kutumia masaa, na masaa yaliyofungwa kwenye chumba, kuandika hadithi ambayo tunahisi kupenda na kuchukia. Na ni kwamba, kutekeleza hadithi hiyo ambayo inaomboleza kutoka kwa kina cha akili zetu, lazima tupate shida nyingi.

Kufanya kitu, kwa maana, inamaanisha kutofanya kitu kingine. Wakati wetu ni mdogo. Kuwa mwandishi ni kama kupiga kipofu kwenye uwanda usiku: hakuna mtu anayehakikishia kwamba unafanya kazi yako kwa usahihi, kidogo sana kwamba utaweza kupata pesa kutoka kwa hiyo. Kwahivyo, Kwa nini tunaandika? Nani anajua. Labda kwa sababu sisi ni wataalam wa macho. Kwa kweli, sihakikishi kujibu swali hili, lakini inakupa mawazo.

Yule pepo anayeitwa "fasihi"

«Waandishi wote ni bure, wabinafsi na wavivu, na chini ya nia zao kuna siri. Kuandika kitabu ni mapambano mabaya na ya kuchosha, kama ugonjwa mrefu na chungu. Haupaswi kamwe kufanya kazi kama hiyo ikiwa hauendeshwi na pepo fulani ambao huwezi kupinga na kuelewa. Kwa kadiri mtu anavyofahamu, pepo huyo ni silika ile ile inayomfanya mtoto kulia kwa umakini. "

George Orwell, "Kwanini naandika."

Tunaandika kwa sababu tuna kitu cha kusema, kitu ambacho hatuwezi kuweka ndani yetu, ambacho kinajitahidi kutengeneza njia yake. Hauchaguli kuwa mwandishi, ni uandishi unaokuchagua. Kwa kadiri unavyotaka kuikimbia, kwa kadri unavyotamani kazi ya kawaida, maisha ya kawaida, na shida za kawaida.

Bila shaka, daima kuna chaguo la kuwa mtu mwenye busara na mantiki. Kwa maneno mengine, na kutoka kwa maoni ya mwandishi anayetaka, kijivu na tupu. Kwa sababu mtu yeyote ambaye anaota kujitolea kwa biashara anajua, licha ya kujaribu kujidanganya, kwamba aina hiyo ya maisha, ambayo wengine wanafurahi, haifanyikiwi yeye.

Kwa nini tunaandika?

Nia ya nguvu

«-Kile sielewi, Stevie, "alisema," ni kwamba unaandika ujinga huu. Unaandika vizuri. Kwanini unapoteza nguvu zako?

Miss Hisler alikuwa ameunda pamoja kutoka kwa nakala ya VIB # 1, na alikuwa akiitikisa kwa njia ambayo ilionekana kama alikuwa amekunja gazeti na alikuwa akimkaripia mbwa huyo kwa kupigia pazia. Nilitarajia jibu (swali, lilisema kwa utetezi wake, halikuwa la kusema tu), lakini sikujua nini cha kusema. Alikuwa na haya. Tangu wakati huo nimetumia miaka mingi (nadhani ni mingi sana) kuwa na haya kwa yale niliyoandika. Inaonekana kwangu kuwa hadi nilipokuwa na miaka arobaini sikuelewa kwamba karibu waandishi wote wa riwaya, hadithi fupi au mashairi ambao hata mstari umechapishwa wamepata tuhuma fulani au nyingine ya kupoteza talanta ambayo Mungu amewapa. Wakati mtu mmoja anaandika (na nadhani wakati anachora rangi, kucheza, kupiga picha au kuimba), kila wakati kuna mtu mwingine ambaye anataka kuingiza dhamiri mbaya. Haijalishi. Na ifahamike kuwa mimi sina upapa. Ninajifanya tu kutoa maono yangu ya mambo. "

Stephen King, "Kama ninavyoandika."

Mwandishi ana tabia ya kupindukia, ya kupindukia, ya kujiua na, naweza kusema, mtu wa maonyesho. Hautaki kusoma tu, bali pia kutambuliwa. Anatamani wale wote waliosema kwamba hangeweza kufanya hivyo, au kwamba anachoandika sio "fasihi halisi", wamme maneno yake. Katika matumbo yake kuna kisasi kisichojulikana, karibu sumu na hata kitoto.

Kwa maoni yangu, waandishi ni watu wazima ambao wanakataa kutoa ndoto zao za utoto. Wanafuata ndoto na chimera, na imani nzuri (au labda isiyo na busara) kwamba siku moja wataweza kuwakamata mikononi mwao. Ingawa hakuna anayejali. Ingawa hakuna anayeielewa.

Hatimaye, Kwa nini tunaandika? Kwa sababu hatuwezi kusaidia. Kwa sababu ndio inayotoa maana ya kuishi kwetu Kujielewa. Kutoa pepo kutoka zamani. Kuunda kitu kizuri katika ulimwengu wa kutisha. Majibu hayawezekani, na yote ni ya kweli, na wakati huo huo ni uwongo.

Uhakika pekee ni kwamba njia ya mwandishi haijulikani.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.