Vibanda vyeupe. Mahojiano na mwandishi wa Perro que no ladra

Upigaji picha: Blanca Cabanas, wasifu kwenye Facebook.

Vibanda vyeupe Anatoka Cadiz kutoka Chiclana na mwalimu wa elimu maalum na mwalimu. Pia anaandika na tayari ameshinda tuzo kadhaa za hadithi fupi. mbwa asiyebweka Ni yako riwaya ya kwanza. Katika hii mahojiano inatuambia juu yake na mada zingine, kwa hivyo Asante sana wakati wako na wema wako na wale ambao wamenitendea.

BLANCA CABAÑAS — MAHOJIANO

  • FASIHI YA SASA: Riwaya yako ya mwisho iliyochapishwa ina jina mbwa asiyebweka. Unaweza kutuambia nini kuhusu hilo na wazo hilo lilitoka wapi?

KABUNI NYEUPE: mbwa asiyebweka inaeleza jinsi gani tukio moja kutoka zamani linaweza kuharibu maisha ya wachache: kundi hilo la marafiki ambao daima watakuwa hawajakamilika, familia hiyo ambayo haitakata tamaa kumtafuta binti yao na mhusika mkuu, Lara, ambaye anaogopa kurudi ambapo yote yalitokea. Walakini, hapo ndipo hadithi inapoanzia, wakati huo huo Lara inabidi urudi kwako Chiclana mji wa nyumbani baada ya miaka 14 bila habari yoyote ya familia yake. Hapo atahisi hitaji lisiloweza kubadilika la kutafuta ukweli, kutafuta rafiki yake aliyepotea. Katika riwaya nilitaka kukamata kinyume cha familia bora, kwa sababu tumezoea kuona mahusiano ya kifamilia yasiyoweza kuvunjika na ni taswira ya upendeleo wa jamii. Familia sio kama hii kila wakati, kuna mengi zaidi nyuma. Wao ni ngumu, wasio kamili, wenye utata. Lara ni maalum sana, msomaji lazima aigundue.

Kuhusu wazo ya riwaya inatokana na utafiti wa elimu ya neva, sayansi tangulizi ambayo inasoma athari za kujifunza kwenye ubongo kwa wakati halisi kupitia mbinu za uchunguzi wa neva. Mnamo 2020, mwaka nilioandika riwaya, nilikuwa kusoma shahada ya uzamili katika Uingiliaji wa Mapema na Mahitaji ya Kielimu Specials na ndivyo nilivyokutana na ulimwengu huu wote. Niliona ni ya kuvutia sana kwamba niliitupa kwenye hadithi. Kwa kweli, wazo la kwanza linatokana na ugonjwa usiojulikana sana ambao sasa tuna habari zaidi kutokana na elimu ya neuro. Ni kuhusu ugonjwa wa capgras, ambayo hufanya kila mtu anayeugua kutowatambua watu katika mazingira yao ya karibu. Badala yake, wanafikiri kwamba watu hawa sio vile wanavyosema wao, wanafikiri kwamba wamechukuliwa na watu wawili wanaofanana. Niliona ni ya kuvutia sana kwamba nilitaka kuikamata katika riwaya.

  • AL: Je, unaweza kukumbuka usomaji wowote wa kwanza? Na uandishi wako wa kwanza?

BC: Kama msichana ningekuambia Safari ya Upepo Mdogo na kama kijana, bila shaka, Harry Potter. Ulimwengu wa JK Rowling ulinifanya nisome kwa raha. Maandishi yangu ya kwanza yangekuambia hivyo hadithi ambayo nilishinda shindano dogo shuleni. iliitwa Sepillin, kwa sababu wakati huo Nilidhani brashi iliandikwa na s. Ilisimulia hadithi ya mswaki ambayo ilikuwa ya kusikitisha kwa sababu mmiliki wake hakuitumia, lakini bila shaka, kila kitu kilibadilika wakati mvulana alienda kwa daktari wa meno na wakamsomea primer. Kwa hiyo, alianza kupiga mswaki kila siku na Sepillin alikuwa na furaha milele. Nilikuwa na umri wa miaka kumi hivi nilipoiandika.

  • AL: Mwandishi mkuu? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa vipindi vyote. 

BC: Mzunguko wa Dolores Imekuwa mwandishi ambaye nimefurahiya naye hivi majuzi. Ninapenda jinsi inavyoingiliana na hadithi za uwongo za uhalifu na ngano katika hiliBonde la Baztani. Kawaida mimi husoma waandishi ambao huweka riwaya zao katika ardhi yao. Kwangu mimi ni hatua katika neema. Mpangilio mzuri ni sawa na ubora.

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kukutana na kuunda? 

BC: Harry Potter? Roho yangu ya ujana hainiruhusu kukuambia jambo lingine. Nakumbuka jinsi mwandishi alivyonifanya nijisikie kuwa mimi pia nilikuwa kwenye mnara ambao walifundisha darasa la Uganga au nyakati zile ambapo kovu la Harry linauma sana kiasi kwamba karibu kuniumiza. Kwangu mimi ni ajabu kwamba kitabu kilinifanya nisome katika umri mdogo. Ningependa kukutana naye ili kumwambia aungane na Hermione. Wangefanya wanandoa bora.

Na unda… ningependa kuunda Amaya Salazar, mkaguzi wa Bonde la Baztani. Ninapenda wahusika changamano, ambao nadhani ninawajua na wanaonishangaza, wenye nguvu, baridi, wenye tabia, na mambo ya nyuma ya kufichua.

  • AL: Tabia yoyote maalum au tabia wakati wa kuandika au kusoma? 

BC: Wakati wa kusoma, Ninakunja kurasa. Siwezi kujizuia. Nimejaribu kutumia baada yake, lakini hazifanyi kazi kwangu, ninaishia kukunja pembe hata hivyo. Y wakati wa kuandika, nahitaji kimya. Ingawa wakati mwingine, kusikiliza sauti za sinema hutumika kama msukumo. Ya kusikitisha zaidi na bohemian.

  • AL: Na mahali unayopendelea na wakati wa kuifanya?

BC: mbwa asiyebweka Niliandika katika nyumba tatu tofauti. Kwa hivyo... sina upendeleo wa tovuti maalum, tu kufanya hivyo vizuri. Wakati wangu wa kuandika ni kawaida katika mchana. Asubuhi ninachofanya kwa kawaida ni kukagua yale niliyoandika siku iliyopita. 

  • AL: Je! Kuna aina zingine ambazo unapenda? 

BC: Aina ni lebo muhimu zinazotumiwa na wachapishaji na wauzaji wa vitabu kama mwongozo kwa msomaji kupata wazo la hadithi inayo, lakini ni ya kibinafsi kabisa. Kutoka kutisha unaweza kusimulia hadithi ya kimapenzi au kuanza kutoka kwa ukweli wa kihistoria. Mimi kwa kweli Ninajaribu kukamata ulimwengu tofauti katika riwaya zangu, elimu ya neva katika kesi hii, iliyolindwa katika msisimko. Ninapenda kusoma ya kila kitu, lakini siku zote na esa kidogo ya siri.

  • AL: Unasoma nini sasa? Na kuandika?

BC: Sasa hivi ninasoma Ukweli kuhusu kesi ya Harry Quebert, na Joel Dicker, na mnamo Agosti nitakuwa nikiandika kuhusu mswada wa riwaya yangu ya pili.

  • AL: Unafikiri eneo la uchapishaji likoje na ni nini kiliamua ujaribu kuchapisha?

BC: Mandhari ya uchapishaji ni Ni ngumu sana. Ni vigumu kuipata, ni vigumu kuitunza na ni vigumu zaidi kuishi kutokana na maandishi. Kuna aina nyingi za majina hivi kwamba si rahisi kupata niche. Aidha, kwa kawaida msomaji hafanyi dau, hutumia kile anachokijua na ikiwa amesoma mwandishi na akapenda, anarudia. Ni uamuzi salama, hachukui hatari na waandishi wapya isipokuwa kelele anazopiga ni za kinyama. Niliamua kuchapisha kwa sababu ndivyo nilivyotaka siku zote. Nilijifanyia mwenyewe, ulikuwa mwiba ambao nilipaswa kuuondoa. Sikufikiria hata kwa mbali ningefika mahali nilipo.

  • AL: Je! Wakati wa shida ambayo tunapata ni ngumu kwako au utaweza kuweka kitu kizuri kwa hadithi za baadaye?

BC: Kizazi chetu ndicho kizazi chenye elimu bora na kinacholipwa vibaya zaidi katika historia. Tuna mitaala ambayo ni ya kupendeza, na bado wachache wetu hujitolea kwa kile tunachosoma. Njia za kutoka ni chache: nje ya nchi au upinzani. Kwa upande wangu, nimechagua la pili. Kwa kweli, naweza kusema kwa fahari kwamba hatimaye nimefanikiwa nafasi yangu kama mwalimu wa elimu maalum. Ni habari ambazo nilipokea muda si mrefu uliopita na kwamba bado ninajaribu kuiga. Ni uchumi ambao tumekua nao, bila shaka inaonekana katika haya ninayoandika. Haiepukiki. Ninahisi vizuri zaidi kuzungumza juu ya kile ninachojua na ni ukweli kwamba shida imekuwa sehemu ya maisha yetu.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.