Ana Lena Rivera. Mahojiano na mwandishi wa Nini wafu wako kimya

Picha za jalada: kwa hisani ya Ana Lena Rivera.

Ana Lena Rivera ilianza mchezo mzuri wa fasihi tangu kushinda Tuzo ya Torrente Ballester 2017 na riwaya Kile wafu wamekaa kimya. Sasa ingia kwenye maelstrom ya kawaida ya mambo haya na uzinduzi wako na uwasilishaji. Katika AL ttuna bahati kuwa naye kama mhariri. Umekuwa mwema sana kutupatia mahojiano haya ya kina ambapo anatuambia kidogo juu ya riwaya yake, ushawishi wake, mchakato wake wa ubunifu, udanganyifu wake na miradi yake inayofuata. Kwa hivyo Asante sana kwa muda wako na ninakutakia mafanikio mema..

Ana Lena Rivera

Mzaliwa wa Oviedo Mnamo 1972, alisoma Sheria na Usimamizi wa Biashara huko ICADE, huko Madrid. Baada ya miaka ishirini kama meneja katika ulimwengu mkubwa, alibadilisha biashara na kuandika, shauku yake kubwa, sanjari na kuzaliwa kwa mtoto wake, Alejandro. Karibu naye pia alizaliwa Neema Mtakatifu Sebastian, kuongoza mtafiti ya safu yake ya fitina iliyoanza na riwaya hii ya kwanza.

Mahojiano

  1. Shinda Tuzo ya Torrente Ballester na Kile wafu wamekaa kimya Imekuwa kuingia kwako kwa mafanikio katika ulimwengu wa uchapishaji. Ilikuwaje kuingia kwenye shindano?

Ukweli? Kwa ujinga kabisa. Kile wafu wamekaa kimya Ni riwaya yangu ya kwanza, kwa hivyo nilipomaliza kuiandika, sikujua la kufanya. Sikujua mtu yeyote katika tasnia hiyo, kwa hivyo nilitafiti mkondoni, nikafanya orodha ya wachapishaji ambao walikubali maandishi na nikaamua kutuma riwaya yangu kwa nia ya kupata maoni yao. Miezi miwili au mitatu ilipita na sikupata majibu yoyote, kwa hivyo nilianza kuipeleka kwa mashindano kadhaa. Wachache, kwa sababu kwa wengi hauwezi kusubiri uamuzi katika shindano lingine, kwa hivyo miezi michache ilipita tena na bado sikupata majibu yoyote. Hata kukiri.

Ghafla, bila kitu cha kuitangaza, mambo yakaanza kutokea: Nilikuwa wa mwisho katika Tuzo la Fernando Lara na hiyo ilionekana kuwa ya ajabu kwangu. Ilikuwa kukimbilia, lakini basi miezi kadhaa ilipita tena na hakuna kitu kilichotokea pia. Wakati nilikuwa tayari natafuta mkakati mpya, najuri la Tuzo ya Torrente Ballester iliamua kuuambia ulimwengu: "Hei, soma hii, ni vizuri!", na nilidhani nilikuwa nimefikia kilele cha ndoto zangu. Lakini bado haikuwa hivyo.

Tuzo ya Torrente Ballester ni kutambuliwa na hubeba tuzo ya pesa, lakini ni tuzo ya kujitegemea, Hakuna mchapishaji nyuma yake, kwa hivyo kushinda hakuhakikishi kuwa mchapishaji atakuchapisha. Na alikuja kilele: tarehe hiyo hiyo walianza kuniita wahariri walikuwa wamesoma muswada huo. Tarehe za mwisho za kusoma ni mwaka mmoja au zaidi kutokana na idadi kubwa ya kazi wanazopokea. Sikujua hilo! Miongoni mwa wale waliopiga simu alikuwa mchapishaji wangu, Maeva, wakati ilikuwa bado haijulikani kuwa Torrent Ballester ilishinda. Nilikuwa nimewatumia maandishi hayo miezi kadhaa iliyopita na walikuwa wakipiga simu kuniambia kwamba wanapenda kunichapisha!

Ikiwa siku niliyoamua kutengeneza nakala za maandishi hayo na kujaribu kuipeleka kwenye mashindano na wachapishaji, waliniambia nini kitatokea na nitakuwa wapi leo, nisingeamini. Kilicho wazi ni kwamba, katika sekta hii, huwezi kuwa na haraka. Mambo hufanyika polepole na kulingana na kusisitiza sana.

  1. Wazo la kuandika lilikuwa wapi Kile wafu wamekaa kimya?

Kile wafu wamekaa kimya Inatoka kwa hadithi ambazo nilisikia katika utoto wangu, kwenye midomo ya wazazi wangu na watu wengine wakubwa na hiyo iliniathiri wakati huo. Nadhani kama karibu watoto wote, kilichonitia hofu zaidi ni kupoteza wazazi wangu, kwamba kuna kitu kitatokea kwao, kupotea, kutekwa nyara na yule mtu mashuhuri ... nilikuwa nikichukizwa na hilo.

Niliposikia wazee wakisimulia hadithi za baba ambao wakati wa vita Walikuwa wamewapeleka watoto wao wadogo peke yao kwa Urusi au Uingereza ili waweze kuwa na maisha bora kuliko vile wangeweza kuwapa Uhispania, hata kujua kwamba hawawezi kuwaona tena, niliogopa. Au niliposikia watawa na makuhani kutoka shule yangu wakisema kwamba walikuwa wamelazwa kwenye nyumba ya watawa au seminari wakati walikuwa na umri wa miaka 9 au 10 kwa sababu walikuwa wa mwisho kati ya ndugu wengi, wadogo sana kufanya kazi na wazazi wao hawakuwa na kutosha uwape chakula.

Nilipokua nilielewa kuwa maamuzi ya watu Wanaweza kuthaminiwa na kueleweka tu kwa kujua hali wanazokunywa. Na hiyo iliongoza riwaya.

En Kile wafu wamekaa kimya wanaingiliana hadithi mbili: ukusanyaji, dhahiri ulaghai, wa pensheni kubwa ya amri kubwa ya jeshi la Wafrancoist kwamba, ikiwa angekuwa hai, angekuwa na umri wa miaka 112, angebadilisha benki ya mtandao hivi karibuni na asingetibiwa na daktari wa afya ya umma kwa zaidi ya miaka thelathini. Wakati mtafiti mkuu, Gracia San Sebastián, anaanza kuchunguza kesi hiyo, kuna tukio lisilotarajiwa: Jirani ya mama yake, mwalimu mstaafu, anayejulikana katika jamii kama La Impugnada, anajiua kwa kuruka kutoka kwenye dirisha la patio, na noti iliyoandikwa kwa mkono imechomekwa kwenye sketi yake iliyoelekezwa kwa mlinda mlango wa jengo hilo.

Ni riwaya ya fitina, na njama ya wepesi sana, na mcheshi, lakini kama ilivyo katika riwaya yoyote ya fitina kuna picha ya kijamii nyuma ya njama hiyo. Washa Kile wafu wamekaa kimya kuongezeka ni mabadiliko ya jamii ya Uhispania kutoka kipindi cha baada ya vita hadi sasa, wa kizazi hicho ambacho kilizaliwa miaka ya 40, na uhaba, katikati ya udikteta, bila uhuru au habari na ambao leo wanazungumza na wajukuu wao kwenye Skype, angalia safu kwenye Netflix na ujisajili kwa kozi za kompyuta kwa wale zaidi ya 65.

Ukweli ambao unachunguzwa katika riwaya ni matokeo maamuzi yaliyochukuliwa miaka 50 iliyopita na itakuwa muhimu kuelewa hali za wakati huu kufunua kile kinachotokea kwa sasa.

  1. Mhusika mkuu wako ni nani, Gracia San Sebastián, na vipi kuhusu wewe ndani yake?

Hhivi karibuni nilisikia Rosa Montero akisema kwamba waandishi wanaandika kukabili hofu zetu, tamaa zetu, kujiambia hadithi za wahusika ambao hukabili hofu zetu, ili kudhoofisha na kujiondoa. Sijui ikiwa kitu kimoja kitatokea kwa waandishi wote, lakini kwa upande wangu, ninajitambulisha kikamilifu.

Neema ni shujaa wangu wa kibinafsi, anayekabiliwa na hofu yangu mbaya. Yeye na mumewe wanajitahidi kushinda janga linalotetemesha maisha, kupoteza kwa mtoto wao wa miaka mitatu katika ajali ya nyumbani.

Neema ana utu wake mwenyewe unaokua na riwaya, inabadilika peke yake bila mimi, haijalishi mwandishi ni kiasi gani, kudhibiti njia yake ya kukomaa. Ana uzoefu tofauti na wangu, ambao unaunda tabia yake.

Kwa kweli, sikuweza kupinga kuipatia na ladha na vitu vyangu vya kupendeza: kwa mfano, hakuna hata mmoja wetu aliyeangalia habari kwa muda mrefu au kusoma habari. Pia saa mbili tunapenda chakula kizuri na divai nyekundu.

  1. Na kwa anguko la sasa la wahusika wakuu wa kike, Gracia San Sebastián angeonekanaje zaidi?

Kilicho maalum juu ya Neema ni kwamba yeye ni mtu wa kawaida. Yeye ni mjanja na mpiganaji, mpiganaji, kama wanawake wengine wengi. Yeye ni wa kipekee, kama mhusika mkuu wa safu ya hila, kwamba yeye sio mpelelezi wa kawaida, lakini ni mtaalam wa udanganyifu wa kifedha.

Neema ameishi kichwani mwangu tangu ujana wangu bila kujua. Nilipokuwa mtoto nilipenda kusoma na mara nikaanza kushikamana na riwaya ya fitina, nilikwenda kutoka Mortadelos kwenda Agatha Christie na kutoka hapo hadi kile kilichokuwa wakati huo: kutoka Sherlock Holmes kwenda Pepe Carvalho, kupitia Phillip Marlowe, Perry Mason. Nilitazamia hata kila sura ya safu hiyo Mike Nyundo kwenye runinga.

Tayari wakati huo niligundua vitu viwili: kwamba wahusika wakuu wa riwaya ambazo nilipenda walikuwa wanaume, na pia wote walikuwa na kitu kingine sawa: walikuwa wamechanganyikiwa na maisha, bila uhusiano wa kijamii au uhusiano wa kifamilia, ambaye alikunywa whisky saa kumi asubuhi na kulala ofisini kwa sababu hakuna mtu alikuwa akiwasubiri nyumbani. Kisha watafiti wa kike walianza kujitokeza, lakini walifuata mfano wa watangulizi wao wa kiume: kubwa Petra Delicado na Alicia Jimenez - Barlett au Kinsey milhone na Sue Grafton.

Huko, bila kujua, niliamua kwamba siku moja nitaandika juu ya mtafiti kwamba alikuwa mwanamke na kwamba alikuwa na uhusiano wa karibu wa kibinafsi na wa kifamilia. Hata kamishna wa polisi ambayo inaambatana na Gracia San Sebastián katika kesi zao, Rafa Miralles, ni mtu wa kawaida: Ana kipaji kitaalam katika kituo cha polisi, lakini ameolewa kwa furaha, baba wa wasichana wawili, ambaye anapenda kupika, ambaye ana marafiki wazuri na mbwa anayecheza.

  1. Je! Ni waandishi gani unaowasifu? Je! Kuna mtu mwingine haswa ambaye amekuathiri kwa riwaya hii? Au labda kusoma maalum?

Nilianza kuandika na Agatha Cristhie. Mkusanyiko wote ulikuwa katika nyumba yangu. Bado ninazo zote, katika hali ya kusikitisha kutoka kwa idadi ya nyakati nilizosoma na kuzisoma tena. Leo ninafanya vivyo hivyo na vitabu vya mwanamke mpya mpya wa uhalifu, Donna Leon, na Brunetti yake huko Venice.

Miongoni mwa waandishi wa Uhispania nina kama kumbukumbu ya Jose Maria Guelbenzu, na ninapenda kila kitabu kipya kwa María Oruña, Reyes Calderon, Bandari ya Berna González, Alicia Jiménez Barlett au Víctor del Arbol. Pia zingine zilizochapishwa zina mimi mwaminifu kabisa kama Roberto Martínez Guzmán. Na uvumbuzi mpya mpya mwaka huu: Santiago Díaz Cortés na Inés Plana. Natarajia kusoma riwaya zako za pili.

  1. ¿Kile wafu wamekaa kimya Je! Ni mwanzo wa sakata au una mpango wa kubadilisha rejista katika riwaya yako ijayo?

Ni sakata anaendelea mhusika mkuu na wahusika wanaomzunguka: kamishna Rafa Miralles, Sarah, rafiki yako mfamasia, Jini, mke wa kamishna na Barbara, dada yake, mtaalam wa moyo, asiyevumiliana na mkamilifu. Kesi mpya katika riwaya ya pili itakuwa tofauti sana na ile ya kwanza Na, ikiwa wasomaji wanataka, natumai kuna mengi zaidi.

  1. Je! Mchakato wako wa uundaji kawaida uko vipi? Umekuwa na ushauri au mwongozo wowote? Je! Unapendekeza?

Kama mawazo yangu: machafuko. Sijawahi kuugua ugonjwa wa ukurasa tupu. Ninahitaji tu muda na ukimya. Saa kadhaa za utulivu, bila kelele au usumbufu na hadithi inapita. Sijui nitaandika nini, au ni nini kitatokea katika riwaya. Ni mchakato wa kufurahisha sana kwa sababu ninaandika na hisia za msomaji ambaye hajui nini kitatokea katika eneo linalofuata. Nikimaliza inakuja sehemu kubwa: sahihisha, sahihisha, sahihisha.

Kwa kweli natafuta ushauri: Nilisoma katika Shule ya Waandishi na Lara Moreno, ambayo inanisaidia kusahihisha riwaya zangu, kisha nikaanza mpango wa ushauri fasihi na Jose María Guelbenzu, ambaye tayari alikuwa mmoja wa waandishi ninaowapenda na ambaye sijaacha kujifunza kutoka kwake, nina kilabu yangu ya wasaliti, ... Taaluma ya uandishi ni ya upweke sana, kwa hivyo kuwa na watu wenye uzoefu wa kukufundisha nguvu na udhaifu wako na wasomaji kukupa maoni yao juu ya matokeo ya mwisho kwangu imekuwa na ni hazina. Ninashikamana nao, wao ni mwongozo wangu na kumbukumbu yangu.

  1. Je! Unapenda aina gani nyingine za fasihi?

Ingawa ninapenda ujanja, ninaweza kushikamana na riwaya yoyote ya aina yoyote ile. Mpaka mwaka mmoja uliopita ningekuambia kuwa riwaya ya kihistoria ilikuwa ikisonga kidogo, lakini mwaka huu nimesoma mbili ambazo zimenishinda: ya kwanza, Angle ya ukungu, kutoka kwa mwenzangu Fatima Martin. Baadaye, nilikuwa na bahati ya kutosha kuwa sehemu ya majaji wa Tuzo ya Carmen Martín Gaite na kwa kuwa nilisoma kazi ya Paco Tejedo Torrent Na wasifu wa uwongo kuhusu María de Zayas y Sotomayor, nilijua lazima nishinde. Kwa bahati nzuri, majaji wengine wote walikubaliana. Pia Nilikuwa juri katika Torrente Ballester na nilipenda riwaya ya kushinda, Ajentina ambayo Mungu anataka, ambayo ni riwaya ya kusafiri, ya Lola shultz, ya kipekee. Badala yake, ni aina ambayo sioni kawaida.

Nadhani kwa ujumla Ninapenda hadithi nzuri ambazo zinaniunganisha na kunifanya nitake kujua zaidi, aina yoyote ile ni.

Ninakiri hata hivyo kuna riwaya ambazo nilisoma na kusoma tena kila mara sio riwaya za fitina, kama Mtu haishi kwa caviar peke yake, de Johannes M. Simmel, riwaya ya zamani sana ambayo imekuwa nami tangu ujana, Hakuna kinachopinga usiku na Dolphine de Vigan, ambayo kawaida nilikuwa nikisoma katika majira ya joto. OLMpishi wa Himmler, de Franzt Olivier Giesbert, kwamba ningeweza kusoma mara elfu na ingekuwa ikinishangaza kila wakati.

  1. Maneno machache kwa waandishi wa mwanzo?

Wacha waandike kile wangependa kusoma, kwa sababu kwa njia hiyo wataamini katika kazi yao na watajua kuwa kabla ya kumaliza tayari wana shabiki wao wa kwanza asiye na masharti. Pia ambayo huunda, kwamba wanajifunza sehemu ya kiufundi ya uandishi kutoka kwa waandishi wazoefu, kwamba wanasahihisha, kwamba wanatafuta msahihishaji mzuri wa kitaalam kumaliza kupora kisa chako.

Na mwishowe usione aibu kutuma riwaya yako kwenye tovuti zote ambazo zinakubaliwa. Kwa uvumilivu mwingi, bila haraka, lakini bila kukosa fursa: ikiwa unaonyesha kazi yako, hauna dhamana, lakini unayo nafasi na haujui inaweza kuishia wapi.

  1. Na mwishowe, una miradi gani wakati maelstrom yote ya mawasilisho na saini hupita?

Chukua siku chache kuwashukuru watu wote ambao wamechagua riwaya hii na kwamba katikati ya maelstrom inaweza kuwa imenitokea kuifanya kwa wakati huu. Na kisha kaa tena kuandika na utumie wakati wa bure na familia.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.