José Ramón Gómez Cabezas: «Kushinda msomaji ni kupanda Everest»

Upigaji picha: José Ramón Gómez Cabezas. Picha za.

José Ramón Gomez Cabezas ametoa riwaya mpya, Ballad ya aliyetundikwa, lakini saini pia Requiem kwa mchezaji wa sanduku la muziki, Macho ambayo haoni o Mashambulizi ya Marshall. Ni mwanasaikolojia na inachanganya taaluma na uandishi. Ni pia Rais wa Chama cha Novelpol (Marafiki wa Fasihi ya Polisi). Naye ni mtu wa nchi yangu Ciudad Real.

Ninashukuru sana wakati wako, kujitolea na fadhili kwa mahojiano haya ambapo anatuambia machache juu ya kila kitu: waandishi pendwa, vitabu na wahusika, miradi inayokuja na jinsi anavyoona mandhari ya kijamii na ya wahariri ambayo tunaishi.

MAHOJIANO NA JOSÉ RAMÓN GÓMEZ CABEZAS

  • HABARI ZA FASIHI: Je! Unakumbuka kitabu cha kwanza ulichosoma? Na hadithi ya kwanza uliandika?

JOSÉ RAMÓN GÓMEZ CABEZAS: Sikumbuki ni kitabu gani kilikuwa, nadhani kuwa vichekesho Mortadelo y Filemoni au hadithi nyingine ndefu ya Bruguera. Nakumbuka kumuuliza baba yangu aninunulie mafungu mawili ya kwanza ya mkusanyiko Mzunguko wa uhalifu kwamba walitangaza kwenye runinga, lakini nilipokuwa na umri wa miaka kumi na moja au kumi na mbili, sikupaswa kuielewa kwa sababu sikuirudia. Kitabu cha kwanza kilichonivutia kilikuwa Kilima cha Uajiri. Ningeisoma nilipokuwa na umri wa miaka kumi na mbili au kumi na tatu na bado nakumbuka kuifurahia sana.

  • AL: Kitabu gani kilikuathiri na kwanini?

JRGC: Kama nilivyosema, ilikuwa Kilima cha Uajiri, de Richard Adams. Ni maisha ya kundi la sungura, jinsi wamepangwa, sheria na jinsi mmoja wao anavyokiuka. Ni hadithi ya kawaida, lakini ilikuwa mara ya kwanza kukutana nayo na kwa akili ya ujana kama yangu, hiyo ilikuwa mechi.

  • AL: Mwandishi wako kipenzi ni nani? Unaweza kuchagua zaidi ya moja na kutoka kwa zama zote.

JRGC: Sina mwandishi mpendwa, badala nyingi, za sasa, za zamani. Ndio, ni kweli kwamba ninafurahiya sana kugundua waandishi ambao hawajulikani kabisa, lakini nisingeweza kukuambia mmoja tu.

  • AL: Ni tabia gani katika kitabu ambayo ungependa kukutana na kuunda?

JRGC: Naam Sam Jembe Isingekuwa mbaya, kukutana na kuandamana naye kwenye ziara ya wakati huo, Arcady Renko hangekuwa na nia pia. AU Harry shimo. Tazama, mwishowe najipakia mwenyewe.

  • AL: Burudani yoyote linapokuja suala la kuandika au kusoma?

JRGC: Hivi karibuni, wakati wa kuandika, napenda kuacha mistari michache ambapo ninataka hadithi iendelee, hata sentensi ya nusu ya kwanza na hiyo hutumika kama kichocheo. Wakati wa kusoma sina burudani nyingi. Miaka iliyopita nilijilazimisha mwisho kusoma kitabu, ingawa siipendi. Kwa kuwa sasa nimezeeka kidogo, ninathamini wakati wangu zaidi.

  • AL: Na mahali unayopendelea na wakati wa kuifanya?

JRGC: The kusoma Nimefarijika sana na usiku. Inanisaidia kuweka siku nyuma yangu na kupumzika. The kuandika karibu kila wakati na kesho. Ni wakati nina wakati mwingi wa kuifanya.

  • AL: Kamishna yeyote wa kweli au wa uwongo, mkaguzi, polisi au upelelezi kutoka hapa au nje ya nchi ambaye amekuathiri katika kuunda wahusika wa riwaya zako?

JRGC: Naam, hakika katika riwaya zangu nyingi kuna wakati Pliny, manispaa ya cachazudo ya Tomelloso. Katika maisha halisi kuna uwezekano huo Alejandro Gallo, mtunza na mwandishi, nzuri sana njiani. Pia polisi ambao unaangalia na ambayo labda nimesoma bila shaka watakuwa katika fahamu zangu.

  • AL: Aina unazopenda zaidi ya nyeusi?

JRGC: Riwaya yoyote ambayo imeandikwa vizuri, lakini ni kweli kwamba kwa kuwa nilisoma karibu riwaya za uhalifu, ninahitaji mengi kutoka kwa usomaji wangu. Na ikiwa hakuna changamoto katika baa za kwanza, mara nyingi huanguka. Napenda kusoma Riwaya ya vijana, hiyo hiyo ni kwa sababu ya ngumu fulani au kwa sababu tu Ninapenda kuiandika.

  • AL: Unasoma nini sasa? Na kuandika?

JRGC: Kweli, nilisoma riwaya tu ambayo nilipenda sana: Wakati ni majira ya baridi katika bahari ya kaskazini, na Leticia Sánchez Ruiz, imeandikwa vizuri sana. Na andika, ninatembea na hadithi nyeusi, nikivuta kutisha, nyota kwa asilimia tisini na wanawake. Ilikuwa changamoto kwamba nilitaka sana.

  • AL: Unafikiri ni vipi eneo la kuchapisha ni la waandishi wengi kama kuna au unataka kuchapisha?

JRGC: Sasa kwa suala hili la Covid mazingira yanaweza kubadilika, lakini katika miaka ya hivi karibuni uchapishaji haukuwa mgumu, ama kwa niaba ya wengine au kwa kuchapisha desktop. Jambo gumu ni kufungua pengo kati ya mashindano mengi. Kushinda msomaji ni kupanda Everest, lazima upigane nayo zaidi ya Rafa Nadal.

  • AL: Je! Wakati wa shida ambao tunapata ni ngumu kwako au utaweza kuweka kitu kizuri kwa riwaya za siku zijazo?

JRGC: Ninajaribu kuwa mzuri Karibu katika kila kitu, imekuwa ngumu na bado ni, bila shaka. Lakini kwa kiwango cha kuandika kwangu imekuwa ni wakati wa uzalishaji sana na wamenichapishia riwaya siku hizi, ambayo naendelea nayo kuwa na shughuli na udanganyifu ambao hunivuruga kidogo siku hadi siku. Kwa hivyo sipaswi kulalamika sana.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.