Mahojiano na David Zaplana na Ana Ballabriga: Wakati mafanikio yanakuja kwa mikono minne.

Aina nyeusi-ya kimapenzi inapiga sana na wasomaji wa hila wanaokimbia vurugu kali.

Aina nyeusi-ya kimapenzi inapiga sana na wasomaji wa hila wanaokimbia vurugu kali.

Tuna bahati na raha ya kuwa na leo kwenye blogi yetu na David zaplana (Cartagena, 1975) na Ana Ballabriga, (Candasnos, 1977), waandishi wawili wa aina nyeusi, Washindi wa Tuzo ya Amazon Indie na riwaya yake Hakuna Scotsman wa Kweli, ambao sasa wanaingia hii aina mpya ya fasihi ambayo inachanganya riwaya ya mapenzi na riwaya ya uhalifu na hiyo inaanza kugonga sana kati ya wasomaji, na Mimi ni Rose Black.

Habari za Fasihi: Sisi waandishi tuna sifa ya kuwa wapweke, aibu, na hata "wa ajabu" kidogo. Je! Unaendeleaje na uandishi kwa mikono minne? Je! Wasifu wa mwandishi unabadilika katika karne ya XNUMX?

David Zaplana na Ana Ballabriga: Tayari tunajua jozi za waandishi ambao wanaandika kwa mikono minne, ingawa ni dhahiri kuwa bado sio kawaida sana. Kazi ya mwandishi ni ya upweke sana na kuishiriki na mtu mwingine (kwa upande wetu, na wanandoa) inafanya iweze kuvumilika zaidi, kwa sababu una mradi wa kawaida ambao unaweza kuzungumzia na kukabiliana na shida zinazojitokeza. Pia, wakati wa kuandika kama wanandoa, safari za uendelezaji (mawasilisho, sherehe, nk) zinafurahisha zaidi.

Sehemu mbaya, katika nukuu, ni kwamba lazima ujifunze kujadili, kukubali kukosolewa na kuacha maoni ambayo yanaonekana kuwa mazuri kwako, lakini sio kwa yule mwingine. Walakini, tunaamini kuwa matokeo ambayo yanapatikana kwa kufanya kazi pamoja kila wakati ni bora kuliko peke yake. Unapoandika kwa mikono minne lazima uachane na umimi wako, unaacha kuwa msanii ili uwe fundi.

AL: Ulianza kuandika zaidi ya miaka 10 iliyopita, ukijitambulisha kupitia kujichapisha mwenyewe na mafanikio makubwa, kushinda shindano la Amazon Indie 2016 na No True Scotsman. Tuzo hii ilimaanisha nini katika kazi yako ya fasihi?

DZ NA AB: Tumekuwa tunaandika kwa zaidi ya miaka ishirini. Riwaya yetu ya kwanza (Imevuka kwa wakatihaikuchapishwa na mbili zifuatazo (Baada ya jua la Cartagena y Moroth wa Gothic), tunazichapisha na wachapishaji wadogo. Uzoefu ulikuwa mzuri sana kwa matibabu ya kibinafsi, lakini usambazaji haukufaulu: vitabu havikufikia duka za vitabu. Hili ndio shida kuu kwa wachapishaji wadogo. Kwa hivyo tuliamua kwamba ijayo lazima tulichapishe kwa mchapishaji mkubwa. Imemalizika Kitendawili cha Mktaba kipofu katika miaka ngumu zaidi ya shida na tukaanza kuipeleka kwa wachapishaji wakubwa, lakini jibu lilikuwa sawa kila wakati: "Samahani kukuambia kuwa kazi yako hailingani na safu yetu ya wahariri." Kwa hivyo tuliiweka kwenye droo. Mnamo mwaka 2015 tulimaliza riwaya nyingine, Hakuna Scotsman wa Kweli. Tulianza safari ya kusafirisha kwa wachapishaji wanaotambulika na wakala wa fasihi na matokeo sawa. Kushuhudia kuchanganyikiwa kwetu, rafiki (Blanca, ambaye tutashukuru kila wakati) kila mara alisisitiza kwamba siku zijazo ziko kwenye majukwaa ya dijiti na haswa, Amazon, kwa sababu ya jinsi ilikuwa rahisi kujitangaza. Kwa hivyo tuliamua kujaribu. Tulipakia riwaya zetu tatu za kwanza kuona jinsi inavyofanya kazi, tukizihifadhi zingine mbili kwenye droo. Na baada ya miezi kadhaa ya kutafiti katika vikao, kukuza kwenye mitandao ya kijamii na kutumia zana ambazo Amazon inaweka ovyo wako, kwa mshangao wetu, vitabu vilianza kuuzwa. Juu ya yote, Baada ya jua la Cartagena, ambayo ilishikilia nafasi ya juu ya kuuza zaidi kwa miezi kadhaa. Hapo ndipo ujumbe ulipokuja kwetu kutangaza shindano la Amazon Indie na tukaamua kuwasilisha Hakuna mkweli wa kweli ambayo (bado hatuiamini) tuliweza kushinda kati ya wagombea zaidi ya 1400.

Kushinda shindano hilo kulinisaidia sana. Mshangao wa kwanza ni kwamba tulialikwa kuhudhuria FIL huko Guadalajara (Mexico) kuwasilisha riwaya yetu. Ilikuwa ni uzoefu mzuri, lakini jambo muhimu zaidi ambalo tuzo limetuletea ni kupata wakala mzuri na kuchapisha na Uchapishaji wa Amazon. Tuzo hii imetupa kujulikana, mawasiliano na imetufungulia milango. Sasa, tunapomaliza riwaya, tunajua kuwa ni rahisi kuichapisha.

AL: Baada ya riwaya mbili za uhalifu, ngumu hata, katika ile ya mwisho unaandika aina mpya, katikati ya riwaya ya uhalifu na riwaya ya kimapenzi. Imekuwa miaka michache tangu riwaya za uhalifu wa mtindo wa Nordic zenye wauaji wa kisaikolojia ambao huua kwa raha ya kuona maumivu machoni mwa mwathiriwa kuanza kuwa na mvuto kati ya wasomaji. Je! Wasomaji sasa wanauliza riwaya tamu ya uhalifu?

DZ NA AB: Nadhani kuna wasomaji wa kila kitu. Karibu kila mtu anapenda hadithi za siri, lakini sio kila mtu anapenda hadithi ngumu ambazo zinakufanya uwe na wakati mgumu au kutafakari ukali wa ukweli karibu nasi. Rose Black ni hadithi nzuri kusoma na kwa hivyo tunaamini inaweza kufikia hadhira pana kuliko vitabu vyetu vya awali.

Walakini, hatukuamua kumfanya Rose Black auze zaidi. Tunapenda kujaribu vitu tofauti na kwamba riwaya zetu ni tofauti sana. Ikiwa kuna mtu anayetufuata, hatutaki kuwachosha kwa kuwaambia hadithi ile ile kila wakati. Hapo awali tulikuwa tumeandika riwaya kadhaa za kimapenzi ambazo tulijichapisha kibinafsi chini ya jina bandia. Rose Black aliibuka kama mchanganyiko wa ulimwengu wote, nyekundu na nyeusi, mapenzi na riwaya ya siri.

AL: Tuambie kuhusu mhusika mkuu wako mpya. Hadithi yake ya kwanza inaitwa I am Rose Black. Rose Black ni nani?

DZ NA AB: Rose Black ni wakili anayetimiza miaka 40 na (kama inavyotokea kwa wengi wetu tunapofikia umri huu) anajiuliza amefanya nini hadi wakati huo na maisha yake.

Mpenzi wa kwanza wa Rose alipotea akiwa na umri wa miaka ishirini bila ya kupatikana. Akizingatiwa na kesi hiyo, alichukua kozi za upelelezi wa kibinafsi, lakini mwishowe akaanza kufanya kazi kama wakili na hakupata leseni yake. Sasa mteja anamwuliza ajue ikiwa mumewe hana uaminifu kwake na Rose anaona fursa ya kuanza tena ndoto ambayo alikuwa ameiacha zamani. Rose hufanya kwa arobaini ambayo watu wengi hawathubutu: anaacha kuwa na siku yake ya kuzaliwa na kuanza kutimiza ndoto zake.

Kwa kiwango cha hisia, Rose anafikiria uwezekano wa kupata watoto, lakini anajua kuwa na mwenzi wake wa sasa itakuwa ngumu sana: Pedro ni mtu mzuri, mzuri na tajiri, lakini ameachwa na tayari ana wasichana wawili. Kwa upande mwingine, kuna Marc Lobo, polisi anayesimamia uchunguzi wa kutoweka kwa Alex. Marc inawakilisha uwezekano wa upendo mpya.

Kwa maneno mengine, Rose amegawanyika kati ya mapenzi kutoka zamani, upendo wa sasa na mapenzi ya baadaye ya baadaye.

AL: Rose Black yuko hapa kukaa? Je! Unabeti kwa mhusika mkuu ambaye hudumu kupitia riwaya zako?

DZ NA AB: Ndio, Rose Black alizaliwa kwa nia ya kuwa sakata. Kwa kweli, tayari tunamaliza sehemu ya pili, ambayo hakika itachapishwa baada ya msimu wa joto. Kila riwaya inajimaliza, ingawa kuna njama kadhaa ambazo hubaki wazi hadi mwisho wa sakata.

Jambo lingine ambalo lilitupendeza sana ni fasihi ya chuma. Ndio sababu tulijifanya kuwa Rose ni binti wa mwandishi maarufu wa riwaya, Benjamin Black, na kwamba mmoja wa marafiki zake anataka kuwa mwandishi wa mapenzi. Tulifurahi kuzungumza juu ya ulimwengu wa waandishi na hata kucheka wenyewe.

AL: Riwaya ya kwanza ya mchapishaji: Mbadala. Kabla ya hapo, wote wawili walikuwa tayari wamejulikana katika tasnia ya fasihi, wakijaribu mikutano yenye umuhimu mkubwa katika aina kama vile Wiki Nyeusi ya Gijon na wengine wengi. Je! Unapataje mabadiliko sasa kutoka kwa uchapishaji wa kibinafsi hadi uchapishaji wa kawaida?

DZ NA AB: Kila ulimwengu una mambo yake mazuri na mabaya. Unapojichapisha mwenyewe, lazima utunze kila kitu: uandishi, marekebisho, mpangilio, muundo wa jalada, uuzaji ... Jambo zuri juu ya kuwa na uhariri nyuma yako ni kwamba inachukua kazi hizi nyingi na, juu ya yote, usambazaji katika maduka ya vitabu.

Jambo bora juu ya uchapishaji wa kibinafsi, angalau na Amazon, ni kwamba unaweza kujua takwimu zako za mauzo mara moja na kuchaji baada ya miezi miwili, wakati na mchapishaji wa jadi lazima usubiri mwaka mzima.

AL: David na Ana wakoje wasomaji? Sawa na ladha au tofauti? Je! Ni vitabu gani kwenye maktaba yako ambavyo unasoma kila baada ya miaka michache? Mwandishi yeyote ambaye unampenda, mmoja wa wale ambao mtu hununua riwaya zao mara tu zinapochapishwa?

Mimi ni Rose Black, hadithi ambayo inachanganya aina ya noir na riwaya ya mapenzi.

DZ NA AB: Kwa ujumla, tunakubaliana kabisa juu ya ladha (nadhani ni kwa sababu tumekuwa pamoja kwa miaka mingi) na vile tu tunavutiwa na mada zile zile wakati wa kuandika, tunakubaliana wakati wa kusoma. Nadhani sisi wote tulijifunza kusimulia hadithi kwa kusoma Agatha Christie, Jules Verne au Stephen King, kwa mfano. Sasa tuna waandishi wengine wa kumbukumbu, kama Dennis Lehane, ambaye katika hadithi zake zingine huinua shida za maadili zinazoweza kukutetemesha kutoka ndani. Tulipenda sana njama ya Mchafu na mwovu na Juanjo Braulio; na tunamfuata Almudena Grandes kwa mtindo wake makini au Javier Cercas kwa njia yake ya akili ya kuwasilisha hadithi.

AL: Licha ya picha ya jadi ya mwandishi aliyeingiliwa, amefungwa na bila mfichuo wa kijamii, kuna kizazi kipya cha waandishi ambao huandika kila siku na kupakia picha kwenye Instagram, ambao mitandao ya kijamii ni dirisha lao la mawasiliano ulimwenguni. Ukoje uhusiano wako na mitandao ya kijamii?

DZ NA AB: Kitabu kinapochapishwa unaingizwa katika safu ya mahojiano, mawasilisho, meza za pande zote, sherehe, nk. ambayo lazima uweze kuburudisha na kushinda umma. Ikiwa watu wanakuona hapo na wanafikiria kuwa hauwezi kuzungumza, watafikiria pia kuwa huwezi kuandika, hata ikiwa haihusiani nayo.

Leo mwandishi lazima awe mtangazaji, penda usipende, na media ya kijamii ni sehemu ya hiyo Onyesha. Ana anafanya kazi zaidi katika mitandao, lakini ni dhahiri kwamba siku hizi ni sehemu muhimu ya kukuza. A tweet a kushawishi na mamilioni ya wafuasi unaweza kuweka kitabu katika juu ya viwango vyote vya mauzo. Nakumbuka kesi ya Msichana kwenye gari moshi ambayo ikawa a Bestseller baada ya Stephen King kuandika kwenye Twitter kuwa hakuweza kuiweka usiku kucha.

AL: Uharamia wa fasihi: Jukwaa la waandishi wapya kujitambulisha au uharibifu usiowezekana wa uzalishaji wa fasihi?

DZ NA AB: Ninapingana na majukwaa ambayo hutoa vitabu vya uharamia (au sinema au muziki) na kufaidika na kazi ya wengine kupitia matangazo au njia zingine. Walakini, mimi sipingani na watu ambao hawana uwezo wa kulipia kitabu kukipakua na kukisoma. Ingawa, kwa kweli, wanaweza pia kuifanya kwenye maktaba. Tayari kuna maktaba ambayo hukuruhusu kupakua faili ya eBook halali kabisa na bure.

Udanganyifu upo na unapaswa kuishi nayo. Kwangu ina sehemu nzuri: inajumuisha demokrasia ya utamaduni. Lakini ninaamini pia kwamba kila mtu anapaswa kuwajibika kwa matendo yake na hii inaweza kupatikana tu kupitia elimu. Ikiwa una uwezo wa kulipa kusoma kitabu, lipa, kwa sababu ikiwa sivyo, waandishi hawataweza kuendelea kuandika, wala wachapishaji wakichapisha.

AL: Karatasi au muundo wa dijiti? Unakubali?

DZ NA AB: Ndio, tunakubali. Kabla ya kuingia katika ulimwengu wa Amazon, tulikuwa tukichukia sana dijiti. Lakini kwa kuwa tulinunua msomaji wa kielektroniki, tulisoma tu katika eBook. Mara tu unapoizoea, ni vizuri zaidi, ingawa pia ina shida zake, kama vile hauoni kifuniko cha kitabu kila wakati unakichukua au kwamba ni ngumu kurudi nyuma, ikiwa haja ya kutafuta kitu.

AL: Wajasiriamali, wazazi, wenzi wa ndoa na waandishi wa kitaalam, fomula yako ni nini?

DZ NA AB: Lala kidogo, hahaha. Tunaamka saa 6 asubuhi kutengeneza saa ya kuandika na kusoma usiku, baada ya kuwalaza watoto. Siku zilizobaki tulikuwa tukifanya kazi kati ya kazi na uzazi.

AL: Kumaliza, ninawauliza wape wasomaji mengi zaidi juu yenu: Je! Ni mambo gani yametokea katika maisha yenu na ni mambo gani mnataka kutokea kuanzia sasa? Ndoto zimetimizwa na kutimizwa?

DZ NA AB: Watoto wetu na vitabu vyetu vimekuwa mafanikio yetu makubwa hadi sasa. Kushinda tuzo ya Amazon ilikuwa ndoto kutimia. Kwa kuendelea kuota, tungependa, siku moja, tuweze kupata mapato kutoka kwa fasihi. Na kwa kiwango cha kibinafsi, kupata watoto wetu kuwa watu wazuri, watu wa kufaidika.

shukrani, David Zaplana na Ana Ballabriga, Napenda uendelee kukusanya mafanikio katika kila changamoto mpya na hiyo Mimi nimefufuka nyeusi kuwa wa kwanza katika safu kubwa ya riwaya nzuri ambazo hutufurahisha wasomaji wako.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.