Mahojiano na Enrique Laso, mwandishi wa riwaya nyota wa 2016

Enrique Lasso

Litualatad Literatura amepata nafasi ya kumhoji Enrique Laso. Mtu huyu kutoka Badajoz alikaa Madrid, mpenda kusoma, sinema na zaidi ya yote mbio Yeye ni mmoja wa waandishi wa riwaya waliofanikiwa zaidi wa Uhispania wa 2016.

Mwandishi wa Sakata la Ethan Bush na Padre Salas anatupa uwezekano wa kujua jinsi safari yake imekuwa na nini 2017 ijayo inamshikilia.  

Habari za Fasihi: Tuambie Enrique kidogo ... Mdudu ambaye amekugeuza kuwa mwandishi sasa ameonekana lini?

Enrique Lasso: Nilianza nikiwa mtoto. Katika umri wa miaka nane alikuwa tayari amemaliza riwaya fupi. Nina deni kubwa kwa babu yangu, ambaye aliniachia maktaba yake kubwa na kunihimiza kuandika hadithi.

AL: Ni faida kubwa. Ukiwa na maktaba unayo, lazima uwe na upendeleo. Je! Ni vitabu gani unavyosema vimeacha hisia zaidi kwako?

: Mengi ya. Bila shaka Mlima wa Uchawi, Tauni, Mchezaji, Bella del Señor au El Túnel wamenitia alama sana, lakini orodha ni ndefu sana.

AL: Na waandishi wako unaowapenda?

: Thomas Mann na Dostoevsky. Nilipenda sana kama kijana, na ni ngumu kutoroka kutoka hapo.

AL: Ulituambia kuwa katika umri wa miaka nane tayari ulikuwa na riwaya yako ya kwanza kumaliza fupi. Je! Unakumbuka hadithi yako ya kwanza ilikuwa nini?

: Hadithi yangu ya kwanza hapana, kwa sababu itakuwa na umri wa miaka 6. Lakini riwaya yangu ya kwanza fupi, ambayo nilitaja hapo awali, ndio. Iliitwa ROCK, na ilikuwa juu ya kijana ambaye aligeuka kuwa mwamba kwa sababu hakueleweka na mtu yeyote.

AL: Na tangu wakati huo, safari yako kama mwandishi imekuwaje?

: Nilishinda tuzo za kwanza shuleni. Baadaye katika taasisi hiyo niliendelea. Kwa hivyo hadi nikapewa Tuzo ya Kitaifa ya Mashairi Vijana mnamo 1994, ambayo ilinitia moyo sana. Ilikuwa tuzo ya kifahari sana na imejaliwa vizuri kifedha.

AL: Kwa kweli ni fahari kubwa kwa kijana wa umri huo. Hadi leo, umeshatangaza vitabu vingapi?

: Ikiwa nitahesabu miongozo na majina yote ya uwongo, zaidi ya 150. Ikiwa nitazungumza tu juu ya riwaya na vitabu vya mashairi, zaidi ya 50.

AL: Kwa machapisho mengi, lazima uwe na ujanja, ni nini au unapata msukumo kutoka kwa nani unapoandika?

: Katika habari au vitu ambavyo ninaona na ambavyo hufanyika mbele ya macho yangu. Buti kila wakati ni kitu kulingana na tukio halisi. Kutoka hapo mawazo yangu huanza. Wakati mwingine pia kutoka kwa ndoto.

AL: Waandishi wengi wana mazoea yao ya kupendeza linapokuja suala la kazi. Je! Una mila yoyote wakati wa kuandika?

: Mengi ya. Karibu ni ugonjwa. Daima ninaanzisha daftari mpya kwa kila riwaya, na siianzi mpaka nipate kichwa, muhtasari, karatasi za wahusika, n.k .. Ninapenda kupanga asubuhi na kuandika alasiri, haswa majira ya joto. Kamwe usiku, kwa sababu napenda kulala (mimi hulala masaa 9-10 kila siku, kuhesabu usingizi). Ningeweza kutumia muda mwingi kuzungumza juu ya quirks zangu, lakini sitaki kusikika bila usawa.

AL: Tuambie kidogo juu ya uzoefu wakati ulichapisha kazi yako ya kwanza.

: Kweli, zile za kwanza zilitoka katika hadithi za mashairi au hadithi, shukrani kwa tuzo zilizoshinda. Ilinifanya niwe na udanganyifu mkubwa. Nilipojitambulisha katika uchapishaji wa kibinafsi nilifikiri ilikuwa njia ya kutoka, na tangu wakati huo nimeuza zaidi ya vitabu 700.000, ambayo sio jambo dogo. Pia nimetoa riwaya kadhaa kwenye karatasi na wachapishaji wa jadi.

AL: Lakini sio wachapishaji tu wanaopenda. Kampuni zingine za uzalishaji pia zimebisha hodi kwako. Je! Vitabu vyako vingapi vimepangwa kukabiliana na filamu?

: Tayari imebadilishwa, huko Uhispania na kwa bajeti ndogo, ni KUTOKA KUZIMU. Wengine wawili wana haki za kuuzwa kwa wakala wa Hollywood: Uvumi wa WALIOKUFA na WAHALIFU WA BLUU. Kampuni ya uzalishaji ilipendezwa na ile ya kwanza, lakini hatukufikia makubaliano kwa sababu walitaka kufanya mabadiliko mengi kwenye kitabu hicho. Kwa pili tumekuwa tukifanya mazungumzo na mtayarishaji mkubwa kwa zaidi ya mwaka mmoja. Nyimbo hizi huenda polepole, haswa wakati mtu ana nguvu kama mimi. Kampuni ya uzalishaji ya Uhispania pia inavutiwa na kufanya safu na sakata la Ethan Bush.

AL: Wacha mawazo yako yawe mkali. Je! Ungependa kucheza nani?

: Ningependa awe mwigizaji mzuri, kama mwandishi yeyote. Leonardo DiCaprio ndiye mwigizaji ninayempenda sana leo, kwa hivyo ikiwa ningekuwa na anasa ya kuchagua ambaye ningependa Ethan Bush awe, angekuwa yeye, ingawa kwa mwili ni tofauti sana.

AL: Waandishi wengine kawaida hushirikiana na waandishi wengine. Je! Umeshirikiana na mtu au ungependa?

: Waandishi, na hakuna. Nimeshirikiana na watafsiri wengi, kwa sababu vitabu vyangu vinatafsiriwa katika lugha nyingi. Na nisingependa kushirikiana na mtu yeyote. Walinipendekeza, na sijakataa, lakini ikiwa hawatanivuta, sio jambo linalonifanya nisisimke sana.

Halafu kuna miongozo, lakini hiyo ni aina nyingine ya kazi ya pamoja. Hapo nimetoa miongozo mingi iliyoandikwa kwa mikono minne.

AL: Je! Umewahi kutumia jina bandia?

: Ndio, hakika, mimi hutumia majina bandia chini ya 13. Zaidi kwa miongozo, ingawa zingine zimejitolea kwa hadithi za uwongo. Yule wa pekee ambaye nimemwachilia (kwa nguvu) ni Henry Osal. Kuna zaidi ya 12 kwenda, na natumai hakuna mtu atakayekutana nao.

AL: Hatutasisitiza tena wakati huo. Kitabu cha tano cha Saga ya Ethan Bush "Ambapo Nafsi Zinapumzika?" Imetolewa tu. Mapokezi yalikuwaje?

: Kweli, ni mapema kufanya tathmini, kwa sababu imezinduliwa tu. Ndio kuna kitu kizuri: wasomaji tayari wananiuliza kwa awamu ya sita.

AL: Yako mashabiki Labda watathamini jibu la swali hili… Je! Una miradi gani mikononi mwako?

: Nina kadhaa kwa 2017, miongozo kando. Sehemu nyingine ya 'El padre Salas', awamu ya sita na Ethan Bush - ambayo itatolewa wakati wa chemchemi na itaitwa jina la CHIZA GIZA - mkusanyiko wa mashairi uitwao EPITAFIO na riwaya inayopatikana: CATACLISMO.

AL: 2017 ni mwaka ambao unaahidi vizuri… Swali la mwisho, unaweza kumshauri nini mtu anayeanza kuandika?

: Soma sana na andika mengi. Hiyo haipotezi udanganyifu na imani katika uwezekano wake. Nilianza kuuza kwa umakini kidogo nilipokuwa na umri wa miaka 39, na ninaweza kuishi kwa kuandika kwa kuwa nilikuwa na miaka 41 -yaani, zaidi ya miaka mitatu iliyopita-, kwa hivyo hii ni kazi ya masafa marefu. Huwezi kujua ni lini wasomaji watakupa furaha kubwa.

AL: Asante sana Enrique kwa kujitolea wakati wako kwetu.

: Asante sana kwa mahojiano haya mazuri.

Kutoka kwa Actualidad Literatura, tunapendekeza sana usiruhusu mwaka uishe bila kusoma riwaya zake zozote. Uhakika umehakikishiwa.

Picha na Ediciones Proust


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.