Anika entre Libros, blogi ya kwanza ya fasihi kwa Kihispania, alizaliwa mnamo 1996.

Anika entre Libros, blogi ya kwanza ya fasihi kwa Kihispania ilizaliwa mnamo 1996 na imeenea kwenye mitandao yote ya kijamii.

Anika entre Libros, blogi ya kwanza ya fasihi kwa Kihispania ilizaliwa mnamo 1996 na imeenea kwenye mitandao yote ya kijamii.

Wasomaji wa Uhispania huchagua kitabu chetu kinachofuata kimsingi kwa kinywa kwa kinywa (zaidi ya 50% ya wasomaji), kwa hivyo mazingira yetu ya karibu yanatupendekeza na, na zaidi (karibu 40% ya wasomaji), tunatafuta mapendekezo ya nje katika kurasa na blogi maalum katika fasihi.

Blogi ya kwanza ya fasihi katika Uhispania ilizaliwa mnamo 1996, wakati wachache wetu walikuwa wamesikia juu ya blogi na hata wachache wangefikiria kwenda kwao kuchagua usomaji wetu ujao. Painia mkubwa alikuwa Anika, Mzaliwa wa Valencia, ambaye wakati huo alikuwa na umri wa miaka 28, anapenda sana fasihi na mwono wa teknolojia mpya ambazo aliunda Anika Kati ya Vitabu (mwanzoni aliitwa Anika Libros). Leo tumebahatika kuwa nayo kwenye kurasa zetu.

Habari za Fasihi: Je! Ulipataje wazo la Anika kati ya vitabu wakati blogi ilikuwa neno ambalo halikuwepo hata katika msamiati wa Wahispania wengi, na hata chini ya wasomaji?

Anika: Kwa kweli, wakati nilianza hakukuwa na blogi, ikiwa sio blogi, na zilikuwa za kibinafsi sana. Kusafiri kwa meli niligundua kuwa kile ninachopenda hakipo. Nilipendelea kuunda jarida la maingiliano kwenye html, wavuti, kinachotokea ni kwamba tayari nimezoea kuitwa blogi na siipendi. Kile nilichokiona kwenye mtandao wakati ule zilikuwa windows windows: hakukuwa na ushirikiano, hakuna ushiriki, hakuna mwingiliano na waandishi. Niliunda majarida matatu kulingana na kile ningependa kama "mgeni", moja kuhusu sinema, nyingine juu ya vitabu na ya tatu kuhusu kutisha (nyumba ya Kruela, aliyefanikiwa zaidi ya wote). Nilifanya kile nilichopenda: Katika kesi ya Anika Entre Libros, tengeneza yaliyomo ambayo yangewasiliana na waandishi na wasomaji, tengeneza nafasi za kushiriki kikamilifu, kama Warsha ya Mradi wa Toleo, iwaalike watu kutoa maoni yao juu ya vitabu... Hii ilikuwa na nguvu zaidi kwa sababu Nyuma hapo nilikuwa tayari nikifanya 2.0, lakini nilikuwa peke yangu peke yangu, kunakili na kubandika maoni ambayo walinitumia kwa barua-pepe, pamoja na majibu, na kusahihisha makosa ikiwa kulikuwa na yoyote. Miaka ishirini baadaye walisema walikuwa wameunda 2.0 na nilikuwa nikicheka. Ilikuwa wazi kuwa walikuwa hawajakutana nami, ha ha ha. Uingiliano wote huo haukuwepo wakati huo, ilibidi uende kwenye mazungumzo au baraza ili kubadilishana maoni. Baada ya muda ilibidi nichague ni ipi kati ya tovuti tatu za kudumisha kwa sababu sikuweza kufanya kila kitu. Blogi zilikuja baadaye na wakati huo tayari nilikuwa na jina la utani la "bosi" na "mama" wa wanablogu, LOL. Hata hivyo, wanapozungumza juu ya waanzilishi, bado kuna watu wengi ambao hawajui hata mimi nipo.

AL: Ni nini kinachomfanya kijana abadilishe maisha yake ya usiku na marafiki katika jiji kama Valencia! Kwa sababu ya kazi inahitajika kuzindua sio blogi moja lakini kadhaa katika tamaduni?

Anika: Jibu hilo ni rahisi: Wakati nilianza na wavuti, nilikuwa nimeolewa kwa miaka kadhaa, nilikuwa tayari nimeshapata sherehe zote nilizokuwa nazo na nilikuwa nazo, na baada ya kuziunda nilipata ujauzito, zaidi ya kuchanganya maandamano na kazi ya wavuti, niliunganisha kujitolea kwangu kwa yaliyomo na maisha yangu ya faragha: chakula cha jioni nyumbani na marafiki, chupa, vitabu na kutembea na gari. Nilitumia karibu nusu ya maisha yangu kwenye kioski kwa sababu yule mdogo alijifurahisha pale na nilikuwa nimezungukwa na majarida na vitabu. Kwa hivyo wote tulikuwa wenye furaha. Niliishi maandamano ya Valencian hapo awali, usidhani niliikosa. Ukweli ni kwamba ingawa nilikuwa painia, nadhani sikuwa mchanga sana. Mwili wangu unadanganya. Nilitimiza miaka 51 tu. 

AL: Leo Anika kati ya vitabu ni Un blog ambayo wachapishaji wote wanafikiria, na utambuzi mkubwa na sifa kati ya wasomaji, waandishi na wahariri na ambayo wahariri kadhaa hushirikiana. Umehakikishiwa kutoka kwa wavuti yako kwenye Tuzo za Planeta Gala kutuma nakala zinazoomba uhakiki wa vitabu ambavyo wachapishaji wanaweka matumaini yao ya kufanikiwa. Hii sio kwa bahati, ni matokeo ya kazi ngumu na ya kitaalam sana. Je! Ni vigezo gani na njia gani ya kufanya kazi ambayo umefuata kufikia sifa hii ya utaalam?

Anika: Uaminifu, elimu, kujitolea na kazi nyingi. Na wakati nimekuwa mkondoni, kawaida. Wala sikuunda Anika Entre Libros kama biashara, niliichukua kama mahali pa wasomaji maingiliano isiyo ya faida, kwa hivyo kila wakati tumekuwa huru sana linapokuja suala la kutoa maoni yetu. Kwa kweli, waandishi na wasomaji wamenikasirisha kwa kutozungumza sana juu ya kitabu chao au kwamba wamesoma, lakini wachapishaji hawajawahi kunishinikiza. Niliyosoma zaidi kwenye barua pepe imekuwa "kumtendea vizuri, tafadhali", lakini kumtendea vizuri, kwangu, ni kuwa na adabu linapokuja suala la kutoa maoni. Ukosoaji mbaya haufai mimi, hauna maana. Mapitio yanapaswa kumwambia msomaji anayefaa kile walichomfikishia mhakiki, kile walichokipenda, ni nini ikiwa sio hivyo, ni nani anayeweza kuipenda, ikiwa wanaiona imeandikwa vizuri, ikiwa inasimama kwa kitu, n.k. Subjectivity na dhamira ikiwezekana katika hakiki hiyo hiyo. Vitu vinavyomfikia mpokeaji anayeweza. Sidhani juu ya mchapishaji - ambayo kimsingi ndiye mnufaika mkubwa- kwa sababu Mimi ni msomaji ambaye ninahutubia wasomaji wengine. Ninaelewa kuwa huyu ndiye anayeheshimika zaidi na wasomaji ambao hunisoma au kutusoma wanathamini ukweli.

Anika, mgeni wa kudumu kwenye mazungumzo na utoaji wa Tuzo za Planeta.

AL: Mama wa watoto watatu, msomaji asiyechoka. Je! Anika huleta nini kwa Anika kama mwanadamu kati ya vitabu? Ni kuridhika gani kuzidi idadi ya miaka na masaa yaliyotolewa kwa mradi huu?

Anika: Ufff. Nimejiuliza mara nyingi, lakini siku zote nimekuwa na jibu kwa wakati maalum: kwenye hafla kadhaa nimekuwa karibu kufunga. Sio rahisi kulipa gharama kwa kitu ambacho hakikuletii faida yoyote, lakini wakati nilikuwa karibu nimeamua kufunga wavuti nilipokea Barua pepe kutoka kwa watu ambao waliniambia kuwa shukrani kwa wavuti unyogovu wao ulikuwa umepita, au kwamba umewasaidia kushinda vitu... mambo ambayo yalinifanya nilia na kufanya uamuzi wa kuendelea mbele kwa sababu nilikuwa bado nimezidiwa sana na kuona siku zijazo ni nyeusi sana bila mapato nyumbani, lakini Nilikuwa nikisaidia kihisia kwa watu. Ujumbe huo hauwezi kuwa wa kawaida. Sikuzote walikuja wakati nilikuwa nikifikiria kuacha. Baada ya yote, sio kwa kupokea vitabu. Nimesoma kila wakati na wakati sikuwa na pesa nilienda kwenye maktaba. Leo pia inanisaidia kusonga mbele nikijua kuwa, shukrani kwa kazi yangu, nina kazi zinazohusiana, wakati huu, zimelipwa.

 AL: Baada ya muda mwingi kuona mabadiliko katika tabia ya kusoma, wakati uliotumiwa, aina za fasihi, ladha, uko katika nafasi nzuri ya kujua jinsi uhusiano kati ya vitabu na vizazi vipya utakavyokuwa: Je! Kuna siku zijazo za vitabu? Je! Nini kitatokea kwa sekta ya uchapishaji?

Anika: Sidhani itabadilika sana kwa muda mfupi. Vyombo vya habari hubadilika, lakini raha ya kusoma itabaki mahali pale pale: ama umezaliwa nayo, au imeingizwa ndani yako, au imegunduliwa kwako. Kitu pekee ninachokosa ni ubora, na kwa kuwa tayari tumefikia hiyo sina shaka kwamba itaendelea hivi kwa sababu kama vile kuna watu wenye vigezo, kuna wale ambao wana kidogo. Leo kila kitu kinachapishwa, chochote. Inatosha kuwa na wafuasi kwa mchapishaji kukuona, na tumeanza kukataa kusoma vitabu fulani kwa sababu hata kumrudia mwandishi hatujaona mabadiliko katika ubora wao wa fasihi. Wao ni waandishi kwa sababu kwa mchapishaji wao ni biashara. Ninaandika pia, ninafanya tangu nilipokuwa mdogo, na ninajua kuwa sio kila mtu atanipenda, hiyo ni dhahiri, lakini ikiwa nikiandika ninaandika kila kitu changu mwenyewe, naifanyia kazi. Nisingependa kuambiwa "uff, kusoma kwa miaka mingi na jinsi mwanamke huyu anaandika vibaya." Sasa anachapisha watu wengi ambao wanaandika vibaya. Ninashuku kuwa hali hii itabaki mahali kwa muda mrefu kwa hivyo kwa muda mfupi, hadi hali nyingine itakapofika, mambo yatabaki vile vile. Kwa kweli, mpya tayari imeanzishwa ambayo haizidi ile inayoitwa: waimbaji, waigizaji na waigizaji ambao sasa wanaandika vitabu. Kuna zaidi na zaidi. Wacha tuseme kwamba ulimwengu wa uchapishaji umekuwa ukiongozwa na utaendelea kuongozwa na booms, mitindo, na mengine mabaya (kama vile ubora wa fasihi kabisa lakini na wafuasi wengi kwenye instagram au mitandao mingine ya kijamii) wanakaa milele, na katika hii hisia mpya Wasomaji wanajifunza kuwa ubora haujalishi. Huo ndio uharibifu mbaya zaidi wa sasa na wa baadaye wa wahariri.

AL: Katika miaka 23 ya kuishi katika ulimwengu huu na kwa mageuzi ambayo teknolojia na ulimwengu wa vitabu vimepata, utakuwa na mengi hadithi za kushiriki na wasomaji.

Anika: Baadhi. Kwanza ni kwamba bado situmii msomaji. Mimi ni mchawi, usiniruhusu nibadilishe kitabu kwa skrini. Hata hivyo nimelazimika kusoma mengi kwenye skrini kwa sababu hati za tuzo zinakuja pdf (kwa hivyo nimezisoma kama msomaji lakini sio kama juri), lakini kwa kuwa hiyo ni kazi ya kulipwa, silalamiki, hahaha. Sielewi pia watu wanaosoma kwenye rununu. Ninawafuata watoto wangu kila mara nikisema kwamba watakuwa vipofu. Mimi ni mmoja wa wale ambao bado wanamwita mchezaji wa mchezo "mashine ndogo", au ikiwa haipo tena, sijui, Nintendo au Wii. Mimi ni mbaya na teknolojia mpya. Bado sijui jinsi ya kupakia e-kitabu kwenye wavuti. Wakati mwingine nadhani kuwa mimi ni kama wale bibi ambao hawakuelewa jinsi ndege zinaweza kuruka.

AL: Licha ya kuwa waanzilishi katika kublogi, Ilichukua muda mrefu kuingia kwenye mitandao ya kijamii.

Anika: Kulia Nilipofika facebook na twitter blogi zote na kurasa zilizokuwa tayari zilikuwa na mamia na hata maelfu ya wafuasi; Ilinibidi nianze huko kutoka mwanzo tena (nimeanza kutoka mwanzo mara kadhaa kwa sababu anuwai), na ingawa inaonekana ya kushangaza ni miezi miwili tu tangu nithubutu kuwa noga. Nimelazimika kushinda woga wangu kwa sababu kuwa wewe ni mchezaji na tacos 50 unazungumza juu ya vitabu wakati wengi wa wale ambao wamekuwa wakifanya kwa miaka wanaonekana kama watoto wangu ... Haikuwa rahisi, lakini ninaamka kula ulimwengu kila siku. Pia, kwa njia hii ninatoa mwonekano zaidi kwa vitabu na kuonyesha anuwai zaidi kwa wasomaji wanaowezekana. Tangu nilipoanza, kitabu kinachonijia, kitabu ambacho ninakuonyesha na kukuambia kinahusu nini. Sitaweza kuzisoma zote kwa hivyo nilifikiri kidogo ningeweza kufanya ni kuonyesha habari za wahariri zilizokuja kwangu. Tayari ninapitia video ya sita na inaonekana kwamba nimepoteza hofu yangu (Inaonekana).

AL: Unafikiria nini wachapishaji wengi hufikiria riwaya ya kitabu kwa miezi mitatu tu?

Anika:  Inasikitisha sana kwamba kitabu cha zamani kinazingatiwa kutoka mwezi wa tatu Na sikwambii chochote ikiwa walichapisha mwaka jana! Kama kwamba wasomaji walitaka habari tu, wakati, kwa kweli, wasomaji wengi hawawezi kununua vitabu vingi sana - zaidi ya kuzisoma. Tunaongozwa pia na maneno ya mdomo na hakiki, na sio na "habari" kila wakati. Vitabu vinapaswa kutunzwa zaidi, uwape maisha marefu, uwape pampu, uwapende, usiache kuacha kuwatangaza au kuwashauri ikiwa wanafaa. Kinyume chake huitwa biashara na wasomaji hawapendi hivyo. Uishi kitabu kwa muda mrefu, tafadhali. Ni muhimu kwamba wengine wabaki njiani kwa sababu hawajafaulu, lakini yote? Siku moja kabla ya jana nilimweleza msichana wa vyombo vya habari kutoka kwa kikundi cha uchapishaji juu ya kitabu na akajibu kwamba kitabu hicho kilitoka mwaka jana, kana kwamba kitabu hicho hakina thamani. Je! Unaweza kufikiria jinsi mwandishi au msomaji anaweza kuhisi juu ya kitu kama hiki? Nitaendelea kusoma vitabu kutoka miaka mingine, na katika takwimu zangu naona kuwa zinaingia sana kwenye ukaguzi wa vitabu ambavyo vina umri wa miaka. Lakini sana. Sisi wasomaji tunapenda kufurahiya vitabu, sio kuonyeshwa na miezi mitatu baadaye kuvichukua. Nadhani wachapishaji wanapendelea kuwa umma upotee kuelekea kwenye ebook lakini kutokana na kile nilichosoma bado ni moja ya nchi ambazo tunasoma zaidi ya mwili kuliko vitabu vya elektroniki. Sijui ikiwa itakuwa kweli lakini nashuku kuwa hiyo ni, sisi ni wa kawaida sana.

AL: Je! Siku zijazo zinashikilia nini Anika kati ya vitabu na Anika mwenyewe?

Anika: Natumahi kuwa wewe ni mwenye furaha. Ingawa nimekuwa nikijaribu kukwaruza masaa kutoka kwa wavuti kwa muda kusoma zaidi - kwa sababu kuna watu ambao wanasoma zaidi yangu, niamini- na pia niandike, kwa kuwa nimejitolea wakati mwingi kwa Anika Entre Libros ambayo nilikuwa nayo hakuna uhuru wa kitu kingine chochote. Nina bahati ya kuwa na marafiki wawili (Selin na Ross) ambao hunisaidia, na sisi ni marafiki wengi wanaosoma na kukagua. Nimekuwa na nguvu hii kwa zaidi ya miaka ishirini na ninafikiria kuwa itaendelea hivi hadi kitu kizuri cha kutosha kitakapofaa kustahili kutolewa. Kwa sasa imenileta ushirikiano katika jarida la Más Allá, katika jarida la Qué Leer na uwezekano wa kuongoza Klabu za kusoma za vijana, mbali na kazi zingine zinazohusiana na kusoma, na vitu hivi ninaweza kuchanganya na wavuti.

AL: Na mwishowe, swali la karibu zaidi ambalo unaweza kuuliza blogger wa fasihi: unapenda kusoma nini? Aina yoyote inayopendwa? Mwandishi mmoja au zaidi wa vichwa vya habari?

Anika: Ninajulikana kwa yangu haswa ladha za fasihi nyeusi. Ingawa nimesoma na nimesoma kila kitu, niko wakati ambapo napendelea kutumia wakati ambao nimebaki peke yangu kwa kile kinachoniburudisha na kunishangaza. Kushangaa mwenyewe sio rahisi tena, ndiyo sababu kama msomaji natafuta mshangao. Jinsia yangu ni el ugaidi, hadithi za uwongo za sayansi, dystopias, genre noir (kutisha, noir ya nyumbani na mtu yeyote ambaye hana njama dhahiri au, vinginevyo, ambaye ana uwezo wa kunishangaza au kunibana), kitu cha kupendeza, na, ingawa nimeachwa kwa sababu kawaida ni billet, nimekuwa nikipenda riwaya ya kihistoria wakati haizungumzii juu ya vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Uhispania, kwamba kama grail na karatasi takatifu ni masomo ambayo tayari yalinizaa kwa uhuru. Nilisoma pia kwa furaha sana riwaya za watoto na vichekesho, bila kuacha vitabu maarufu na insha juu ya siri hiyo.

Kuhusu waandishi, siku zote nilisema kuwa sipendi kufanya orodha au kusema majina matatu kwa sababu ingewaacha wengi nyuma. Mtu anayesoma kidogo anaweza kufanya hivyo, sisi ambao tunasoma sana hatuwezi kupunguza orodha kwa urahisi. Ikiwa nitakuambia kuwa nampenda Biurrun, J. Palma au Carrisi, ninaacha Somoza, Sisí au Thilliez nyuma. Na mfano huo unanifanyia kazi kwa orodha kubwa. Ikiwa nitakupa majina ishirini, bado nitawaacha wengine ishirini. Kwa ujumla ninachofanya ni kujibu na majina ya waandishi waliokufa tayari: Poe, Lovecraft, Wilde, Shirley Jackson ..

Tunatumahi Anika anaendelea kuleta vitabu kwa wasomaji kwa miaka mingi zaidi, na kwanini? Kuzalisha udadisi juu ya vitabu kwa vijana ambao huja kuona hii ni nini juu ya fasihi.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.