Yadda ake rubuta labari

Menene labari

A lokacin rubuce-rubuce, kuna iya tunanin cewa labari wani abu ne mai rikitarwa, saboda yawan kalmomi, shafuka kuma saboda ci gaban makircin. Amma rubuta labari ba sauki a wannan ma'anar.

A zahiri, kuna da dalilai da yawa don la'akari, kuma koyon yadda ake rubuta labari Zai iya taimaka maka ganin yadda yake da wahala (da yadda yake da sauƙi sau ɗaya idan ka shigar da duk waɗancan bangarorin da ke tasiri a kansa). Don haka, idan kuna son sanin komai kafin fara rubutawa, ko kuma kun riga kun aikata amma ba ku gamsu da sakamakon ba, ga jagororin samun ɗaya da kuke son nunawa kowa.

Menene labari

Ana iya bayyana labari azaman gajeren labari wanda ya shafi wasu takamaiman abubuwan da suka faru kuma da nufin nishadantar, tsoratarwa, nishadantar ... mai karatu. Waɗannan na iya zama duka na baka ne da na rubutu kuma, kodayake kusan kowa ya danganta su da yara, gaskiyar ita ce ba su da takamaiman "shekarun".

Kyakkyawan labari shine wanda, da zarar an karanta ko aka faɗa masa, ya bar mana jin daɗi, ko kuma firgita idan abin da muke nema tsoro ne. Amma samun shi da gaske abu ne mai wahalar gaske saboda ba wai kawai dole ne ku bayar da labarin abubuwan da suka faru ba, dole ne kuma ku tausaya wa mai karatu ko mai sauraro don mutumin ya so sanin abin da ya faru a cikin labarin.

Halayen labari

Halayen labari

Kusan dukkanin labaran suna da alamun maki wanda ke bayyana su. Kuma da gaske shine ya banbanta su da, misali, labarin, wani nau'in kuma ana amfani dashi sosai (musamman don fara rubutu).

Amma, game da labari, yana da abubuwa masu zuwa:

Labari ne

Muna magana ne game da labari. Ee, akwai maganganu, amma labari yana da karin bayani fiye da tattaunawa. Kuma a cikin wannan labarin, za su iya gaya muku hakikanin abin da za ku iya gani ko na kirkirarraki, amma wani abu ne da muke fada, ba wai muna rayuwa ne da kanta ba.

Labari ne

Ee kuma a'a. Domin kamar yadda muka nuna a baya, kodayake a mafi yawan lokuta labaran suna da alaƙa da labaran ƙagaggen labari, gaskiyar ita ce kuma suna iya faɗin ainihin abubuwan da suka faru. Matsalar ita ce cewa waɗannan an kawata su da kyawawan abubuwa don ƙarancin gaskiyar.

Yana da layi ɗaya kawai

Don fahimtar wannan, zai fi kyau idan kuna da labari mai sauƙi, ko ku tuna ɗaya. Misali, Littlean Alade Uku. Layin labarin shine abin da ya faru da ƙananan aladu. A wani lokaci a cikin labarin shin ya gaya muku abin da kerkeci ya yi, tunani ko so? Bayan gaskiyar son cin aladen, ba a san komai game da dabbar ba, kuma ta cika wannan buƙatar: cewa kawai mayar da hankali kan jerin abubuwan da suka shafi takamaiman haruffa.

Misali, labarin Cinderella, sabanin fim, wannan kawai yana mai da hankali ne akanta da abin da ke faruwa da ita, tsalle a kan lokaci, ee, amma koyaushe yana mai da hankalinta.

Babban mutum ɗaya kawai

Tabbas, kuma yanzu zaku gaya mani: yaya game da ƙananan aladu uku? Da kyau, ya kamata ku sani cewa wannan labarin yana da matsayin mai ba da labarin sa na uku na aladu, ba na baya ba, waɗanda suke na biyu. Labari baya nufin yana da hali guda ɗaya tak, za a sami da yawa, amma dukansu ɗayan shine wanda yake shan wahala da gaske game da gaskiyar abin da aka faɗa.

Misali, a cikin Hansel da Gretel, da gaske Gretel ne ke da mafi girman matsayi, kuma ana ganin sa lokacin da Hansel ya shiga bayan fage a lokacin da mayya ke kulle shi don ciyar dashi.

Labari ne a takaice

Gaskiyan ku. Dole ne ku bi wannan jigo saboda ba a sanya labari don tunanin zama almara, amma ɗan gajeren labari.

An gina shi ne don karantawa a lokaci ɗaya

Ka yi tunanin cewa ka fara karanta labarin kuma, a tsakiya, ka tsaya, ka daina. Lokacin da kuka sake ɗauka, abubuwan da suka ji daɗi da gogewa waɗanda suka shagaltar da ku a karo na farko ana sake dawo dasu ne kawai ta hanyar sake karanta shi, kuma ya rasa kwarjini, musamman idan shine karo na farko da kuka karanta shi.

Yadda ake rubuta labari: Abin da ya kamata ka kiyaye yayin rubutawalo

Yadda ake rubuta labari: Abin da ya kamata ka kiyaye yayin rubuta shi

Yanzu da kun san labarin da ɗan kyau, lokaci yayi da kuka koyi yadda ake rubuta ɗaya, dama? Da kyau, don wannan, dole ne kuyi la'akari da matakan da zaku yi. Kuma waɗannan sune:

Yi tunani game da ra'ayin labarin

Ba za ku iya ba, kamar yadda yake a cikin almara, fara rubutu ku ga abin da ya fito. Kuma ba za ku iya yin hakan ba saboda tsawon yana da iyaka kuma dole ne ku mai da hankalinku ga kalmomin daidai, jimloli, da sakin layi.

In ba haka ba, wannan labarin zai ƙare da samun ɗan lokaci kaɗan, kuma ba zai zama labari ba.

Hakanan, dole ne zabi kalmomin tabbatacce, yi amfani da waɗanda kawai ka san da gaske suna da mahimmanci, waɗanda ke ba da gudummawa ga labarin kuma abin da suke yi wa aiki. Abin da kawai za ku iya la'akari da kashe shi shine, babu matsala.

Rike zato a cikin labarin

Yana da mahimmanci a ba da bayanin kadan-kadan. Misali, ci gaba da misalan da muka kawo, a Cinderella an faɗi kaɗan da kaɗan cewa ita ce mafi kyau, mai daɗi, mai daɗi ... da kaɗan kaɗan ana haɗa ta da yarima. Ko kuma a Littleananan Aladu uku. Da farko ba mu san cewa su 'yan'uwa uku ne, ko kuma an gina gidajen ne daban.

Bi tsari

Kowane labari dole ne ya bi tsari: Gabatarwa, kulli da sakamako. Wato farkon labarin, matsalar da ta taso, da kuma maganin wannan matsalar. Yana iya zama da sauƙi, amma da gaske ba haka bane.

Rubuta

Yanzu lokaci yayi da za a rubuta, kuma muna ba da shawarar ka yi shi ba tare da tunanin idan ka wuce gona da iri ba, idan ka lissafa da yawa ... Sannan za ka sami lokacin da za ka yi la’akari da wadannan bangarorin.

Bari labarin ya huta kafin yin bita

Bari labarin ya huta kafin yin bita

Ku yi imani da shi ko kuwa a'a, wannan yana da mahimmanci saboda zai taimaka muku ku zama masu haƙiƙa yayin nazarin labarin, musamman saboda ta wannan hanyar za ku san abin da ke da muhimmanci da abin da ba shi da kyau, ku rage shi idan ya daɗe; ko tsawaita shi in ka ga wani abu ya bata.

Idan baku yarda da cewa yana da kyau ba ... karanta shi

Da ƙarfi. Ba lallai bane ku karanta shi ga kowa, zai iya zama wa kanku. Amma dole ne ku sani cewa, idan karanta shi ya gundure ku, to, akwai abin da ba daidai bane. Idan kuna da yara, kuma labarin ya dace dasu, yi ƙoƙari ku zaunar dasu ku karanta shi don ganin halayen su. Shin suna watsewa? Shin suna motsawa da yawa? Shin basu huta ne? Idan ba wani abu bane da kuke tsammani tare da labarin, to hakan bai gamsar dasu ba, kuma kodayake basu san yadda zasu bayyana shi ba, suna aikatawa za su iya taimaka maka ka san ko kana so ko a'a.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.